महाराष्ट्रात लोकायुक्त कायदा लागू होणार- एकनाथ शिंदे


वेगवान नाशिक

मुंबईः लोकपालच्या धर्तीवर राज्यात लोकायुक्तांची नियुक्ती करण्यात येणार असल्याची घोषणा महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी केली असून महाराष्ट्र मंत्रिमंडळाच्या बैठकीत अण्णा हजारे समितीच्या अहवालाला मंजुरी देण्यात आली आहे. या अधिवेशनात विधेयक आणून मंजूर केले जाईल, असे एकनाथ शिंदे यांनी सांगितले. तसेच या लोकायुक्तात मुख्यमंत्री, डीसीएमसह सर्व कॅबिनेट मंत्री आत असतील. भ्रष्टाचार दूर करण्यासाठी लोकायुक्तांना मंत्रिमंडळात मान्यता देण्यात आली आहे.

Astrologyआजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांना प्रेमप्रकरणासाठी उत्तम दिवस

याबाबत अधिक माहिती देताना उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस म्हणाले की, मुख्यमंत्री आणि मंत्रिमंडळालाही लोकायुक्तांच्या कक्षेत आणले जाऊन भ्रष्टाचार प्रतिबंधक कायदा हा या कायद्याचा भाग बनवला जाईल. त्यानंतर फडणवीस म्हणाले की, अण्णा हजारे यांना लोकपाल कायद्याच्या धर्तीवर राज्यात लोकायुक्त हवा होता, त्यामुळेच आमचे सरकार सत्तेवर असताना अण्णा हजारे यांच्या अध्यक्षतेखाली समिती स्थापन करण्यात आली होती. मात्र राज्यातील महाविकास आघाडी सरकारने या सूचनांची दखल घेतली नाही. मात्र आम्ही सत्तेत आल्यानंतर ही प्रक्रिया पुढे नेली जात आहे.

Share Market बाजारात तेजी, सेन्सेक्स ६८ अंकांनी तर निफ्टी १९ अंकांच्या वर उघडला

तसेच आम्ही संपूर्ण पारदर्शकतेने सरकार चालवू, असे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी म्हटले असून यासोबतच महाराष्ट्र भ्रष्टाचारमुक्त करण्यासाठी आम्ही काम करणार आहोत, त्यामुळे राज्यात लोकायुक्त कायदा आणण्याचा निर्णय घेण्यात आल्याचे त्यांनी सांगितले.

अजित पवारांचं लवासा प्रकरणावरून राज्य सरकारला आव्हान


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *