या बॅंकेच्या व्याजदरात वाढ, जाणून घ्या नवीन दर


वेगवान नाशिक

आरबीआयने ७ डिसेंबर रोजी रेपो दरात ०.३५ टक्के वाढ जाहीर केली होती. रेपो दरात वाढ केल्यानंतर बँकांनी मार्जिनल कॉस्ट बेस्ड लेंडिंग रेट म्हणजेच MCLR वाढवण्यास सुरुवात केली आहे. आता खासगी क्षेत्रातील अॅक्सिस बँकेने आपल्या ग्राहकांना मोठा धक्का दिला असून  बँकेने वेगवेगळ्या कालावधीसाठी MCLR 0.30 टक्क्यांनी वाढवला आहे. त्यामुळे आता बँकेकडून कर्ज घेणे महाग होणार आहे.

Astrologyआजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांना प्रेमप्रकरणासाठी उत्तम दिवस

नोटीसनुसार, बँकेने एक वर्षाचा MCLR 0.30 टक्क्यांनी वाढवून 8.75 टक्के केला आहे. आतापर्यंत तो 8.45 टक्के होता. 2-वर्ष आणि 3-वर्षांचा MCLR आता अनुक्रमे 8.55 टक्के आणि 8.60 टक्के आहे. तीन महिन्यांचा MCLR 0.30 टक्क्यांनी वाढवून 8.65 टक्के करण्यात आला आहे. तर 6 महिन्यांचा MCLR 8.70 टक्के आणि एक दिवसाचा MCLR 8.55 टक्के करण्यात आला आहे.

या स्टॉकने गुंतवणुकदाराचे 20 वर्षात 3500 रूपयाचे झाले 1 कोटी रुपये

तसेच MCLR वाढल्याने मुदत कर्जावरील EMI वाढण्याची अपेक्षा आहे. बहुतेक ग्राहक कर्जे एका वर्षाच्या किरकोळ खर्चावर आधारित कर्जदरावर आधारित असतात. अशा परिस्थितीत MCLR वाढल्यामुळे वैयक्तिक कर्ज, वाहन आणि गृह कर्ज महाग होऊ शकते.

Share Market बाजारात तेजी, सेन्सेक्स ६८ अंकांनी तर निफ्टी १९ अंकांच्या वर उघडला

 


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *