ठाकरे गटाला मोठा धक्का, 11 माजी नगरसेवक शिंदे गटात दाखल


वेगवान नाशिक

मुंबई : महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी उद्धव ठाकरेंच्या गोटात पुन्हा एकदा मोठी खळबळ उडाली आहे. नाशिक महापालिकेतील उद्धव गटातील 11 माजी नगरसेवकांनी आज शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील ‘शिवसेनेत’ प्रवेश केला. या सर्व नगरसेवकांना मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी ‘वर्षा’ या त्यांच्या शासकीय निवासस्थानी आज सकाळी 8 वाजता ‘शिवसेनेचे बाळासाहेब’ सदस्यत्व बहाल केले. महाराष्ट्रातील मुंबई, ठाणे आणि नाशिक या तीन मोठ्या महापालिकांच्या निवडणुका होणार आहेत.

आजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांना आजचा दिवस महत्वाचा ठरणार!

अशा स्थितीत उद्धव गोटातील ही तुटणे बाळासाहेबांच्या एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेनेसाठी फायदेशीर ठरू शकते. उद्धव ठाकरे आणि एकनाथ शिंदे हे दोघेही ‘शिवसेने’वर आपला दावा करत होते. अंतिम निर्णय होईपर्यंत केंद्रीय निवडणूक आयोगाने शिवसेनेचे निवडणूक चिन्ह ‘बाण आणि आदेश’ जप्त केले आहे. तर ECI ने शिंदे गटाला ‘शिवसेना बाळासाहेब’ आणि उद्धव गटाला ‘शिवसेना उद्धव बाळासाहेब ठाकरे’ या बॅनरखाली निवडणूक लढवण्याची परवानगी दिली आहे.

तसेच एक दिवसापूर्वी शिवसेना-यूबीटीचे राज्यसभा खासदार संजय राऊत यांनी आम्ही तिन्ही महापालिकांच्या निवडणुकांसाठी सज्ज आहोत, असे सांगितले होते. मात्र राज्यात कार्यरत असलेले शिंदे-फडणवीस सरकार अंधेरी पोटनिवडणुकीनंतर पराभवाच्या चिंतेत असल्याने ते निवडणुकीला जाण्याच्या मन:स्थितीत नाही. ते नाशिकमध्ये पत्रकारांशी बोलत होते. गेली काही वर्षे भाजप आमच्यासोबत नाही, याचा अर्थ आमच्यात हिंदुत्व नाही, असे ते म्हणाले.

Share Market: भारतीय शेअर बाजारात मोठी घसरण

दरम्यान शिवसेनेचे नाशिकमध्ये ३२ नगरसेवक आहेत. त्यापैकी ११ जणांनी शिंदे गटात जाणं पसंत केलं असून बाळासाहेबांची शिवसेना पक्षाचे मुख्य नेते आणि राज्याचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे, नाशिक जिल्ह्याचे पालकमंत्री दादा भुसे, महानगर प्रमुख प्रविण  तिदमे यांच्या प्रमुख उपस्थितीत या ११ माजी नगरसेवकांनी बाळासाहेबांची शिवसेना पक्षात प्रवेश केला आहे.

अतिवृष्टीच्या नुकसान भरपाईबाबत राज्य शासनाचा शेतकऱ्यांना मोठा दिलासा

 


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *