TVS इलेक्ट्रिक स्कूटरची नवीन श्रेणी लॉन्च करण्यासाठी सज्ज, मिळतील जबरदस्त फीचर्स


वेगवान नाशिक

TVS मोटर कंपनीने पुढील 12 तिमाहीत आपला इलेक्ट्रिक टू व्हीलर उत्पादन पोर्टफोलिओ वाढवण्याची योजना आखली आहे. अलीकडेच, TVS चे CEO KN राधाकृष्णन यांनी सांगितले की, कंपनीचे उद्दिष्ट प्रत्येक विभागात इलेक्ट्रिक मॉडेल असणे आणि देशांतर्गत आणि जागतिक अशा दोन्ही आघाड्यांवर EV धोरण बदलण्याचे आहे. देशांतर्गत दुचाकी निर्माती कंपनी आपल्या विद्यमान निर्यात बाजारपेठेत आणि अमेरिका, युरोप आणि जपानसह अनेक विकसित देशांमध्ये आपले नवीन इलेक्ट्रिक मॉडेल सादर करेल.

राज्यातील या भागात अवकाळी पावसाचं संकट, हवामान विभागाचा अलर्ट

त्यांनी पुढे खुलासा केला की TVS चे पुढील इलेक्ट्रिक मॉडेल “BMW च्या भागीदारीतील एक मस्त बाईक असेल, जी पूर्णपणे आमच्याद्वारे डिझाइन केलेली आणि जागतिक बाजारपेठेसाठी तयार केलेली” असेल. आपल्या नवीन EV उत्पादनावर काम करण्याव्यतिरिक्त, कंपनी TVS iQube ई-स्कूटरचे उत्पादन मार्च 2023 पर्यंत 25,000 युनिट्सपर्यंत वाढवेल. सध्या, कंपनीकडे इलेक्ट्रिक स्कूटरसाठी 25,000 बुकिंग आहेत.

या बॅंकेचे सर्व कर्ज होणार महाग

मिळतील उत्तम फीचर्स 

TVS iQube जानेवारी 2020 मध्ये लॉन्च करण्यात आला होता आणि 2022 च्या मध्यात अपडेट मिळेल. स्कूटर 3.4kWh बॅटरी आणि 4.4kW इलेक्ट्रिक मोटरसह येते, जी पूर्ण चार्ज केल्यावर 75km ची रेंज देते. रेंज-टॉपिंग iQube ST व्हेरियंटमध्ये 5.1kWh बॅटरी आहे. 78 kmph (पॉवर मोडमध्ये बेस व्हेरिएंट) आणि 82 kmph (टॉप-एंड ST व्हेरिएंट) चा टॉप स्पीड राखून ते 4.2 सेकंदात 0 ते 40 किमी प्रतितास वेग वाढवते.

तसेच स्कूटर दोन राइडिंग मोडसह सुसज्ज असून – इकॉनॉमी आणि पॉवर सोबत रिव्हर्स मोड देखील असेल. हे रीजनरेटिव्ह ब्रेकिंग सिस्टमसह वर्धित केले आहे. कंपनी iQube सह तीन चार्जिंग पर्याय ऑफर करत आहे – 650W, 950W आणि 1.5W. तर ई-स्कूटर ‘नेक्स्ट-जनरेशन TVS SmartXonnect प्लॅटफॉर्म’ ने सुसज्ज आहे ज्यामध्ये 5.0-इंच TFT इन्स्ट्रुमेंट क्लस्टर आणि TVS iQube अॅप समाविष्ट आहे. हे दोन्ही वापरकर्त्याला रिमोट बॅटरी चार्ज स्टेटस, जिओ-फेन्सिंग, नेव्हिगेशन सहाय्य, इनकमिंग कॉल अलर्ट/एसएमएस अलर्ट, शेवटचे पार्क केलेले स्थान आणि बरेच काही यासारख्या वैशिष्ट्यांमध्ये प्रवेश करण्याची परवानगी देतात. सध्या ते टायटॅनियम ग्रे ग्लॉसी, शायनिंग रेड आणि पर्ल व्हाइट या तीन रंगांच्या पर्यायांमध्ये उपलब्ध आहे.

Gold Price Today सोने झाले स्वस्त


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *