या सरकारी कंपनीतील गुंतवणूकदारांना एवढ्या रुपयांनी स्वस्त शेअर्स मिळणार


वेगवान नाशिक

केंद्र सरकार ऑफर फॉर सेल द्वारे रेल्वे केटरिंग अँड टुरिझम कॉर्पोरेशन मधील 5 टक्के हिस्सा विकण्याची तयारी करत आहे. यासाठी सरकारने प्रति शेअर 680 रुपये किमान किंमत निश्चित केली आहे. तर बुधवार, 14 डिसेंबर रोजी बाजार बंद असताना ही किंमत BSE वर IRCTC च्या 734.70 रुपयांच्या शेअरच्या किमतीपेक्षा 7.4 टक्क्यांनी कमी आहे.

आजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांच्या वाटेतील अडथळे होतील दूर

तसेच केंद्र सरकार IRCTC मधील 2.5 टक्के हिस्सा विकण्याच्या उद्देशाने हे OFS आणत असले तरी. त्याच वेळी, उर्वरित 2.5 टक्के अतिरिक्त पर्याय ठेवण्यात आला आहे. या अंतर्गत IRCTC च्या सुमारे 4 कोटी शेअर्सचा लिलाव होणार आहे. याद्वारे, 5 टक्के भागभांडवल विकल्यानंतर, सरकारी तिजोरीत 2,720 कोटी रुपये जमा होण्याची अपेक्षा आहे.

राज्यातील या भागात अवकाळी पावसाचं संकट, हवामान विभागाचा अलर्ट

IRCTC च्या वतीने नियामक फाइलिंगमध्ये असे म्हटले आहे की सरकार IRCTC चे 2 कोटी इक्विटी शेअर्स विकण्याचा प्रस्ताव देत आहे. कंपनीच्या एकूण जारी केलेल्या इक्विटी समभागांपैकी हे प्रमाण 2.5 टक्के आहे. याशिवाय 2 कोटी शेअर्स विकण्याचा पर्याय आहे. यासाठी बिगर किरकोळ गुंतवणूकदार 15 डिसेंबरपासून तर किरकोळ गुंतवणूकदार 16 डिसेंबरपासून सदस्यत्व घेऊ शकतात.

तसेच चालू आर्थिक वर्षाच्या सप्टेंबर तिमाहीत, IRCTC ने 226 कोटी रुपयांच्या निव्वळ नफ्यात 42 टक्के वाढ नोंदवली आहे. त्याच वेळी, या तिमाहीत ऑपरेशन्समधील महसूल 99 टक्क्यांनी वाढून 806 कोटी रुपये झाला आहे. गेल्या आर्थिक वर्षाच्या याच तिमाहीत तो 405 कोटी रुपये होता. गेल्या आर्थिक वर्षाच्या दुसऱ्या तिमाहीत कंपनीचे एकूण उत्पन्न 405 कोटी रुपये होते, जे या आर्थिक वर्षाच्या दुसऱ्या तिमाहीत 105 टक्क्यांनी वाढून 832 कोटी रुपये झाले आहे.

Gold Price Today सोने झाले स्वस्त


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *