या बॅंकेचे सर्व कर्ज होणार महाग


वेगवान नेटवर्क

देशातील सर्वात मोठी सार्वजनिक बँक SBI  ने कर्जाच्या व्याजदरात वाढ करून आपल्या करोडो ग्राहकांना मोठा झटका दिला आहे. रिझर्व्ह बँकेच्या रेपो दरात वाढ केल्यानंतर आता सर्व बँकांची कर्जे महाग होणार हे निश्चित झाले होते. याआधीही अनेक खासगी आणि सार्वजनिक क्षेत्रातील बँकांनी त्यांचे व्याजदर वाढवले ​​आहेत. आता SBI ने मार्जिनल कॉस्ट ऑफ लेंडिंग रेट 0.25 टक्क्यांनी वाढवले ​​आहे.

आजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांच्या वाटेतील अडथळे होतील दूर

एसबीआयच्या वेबसाइटनुसार, सर्व मुदतीच्या कर्जावरील व्याजदरात 25 बेस पॉइंट्सची वाढ झाली आहे. आता बँकेचा एक वर्षाचा MCLR वाढून 8.30 टक्के झाला आहे. बँक या MCLR च्या आधारे घर, वाहन यासह त्यांच्या बहुतांश कर्जांचे व्याजदर निश्चित करते. यापूर्वी रिझर्व्ह बँकेने रेपो दर 0.35 टक्क्यांनी वाढवून प्रभावी रेपो दर 6.25 टक्के केला होता. आरबीआयच्या या निर्णयानंतर अवघ्या आठवडाभरातच एसबीआयनेही आपले कर्ज महाग केले आहे.

Gold Price Today सोने झाले स्वस्त

दरम्यान बँकेने अल्प मुदतीच्या कर्जावरील व्याजदरातही वाढ केली असून यामध्ये रात्रभर ते 6 महिन्यांपर्यंतचा कालावधी समाविष्ट आहे. मुदतीच्या कर्जासाठी MCLR आता 7.85 टक्के ते 8.30 टक्क्यांपर्यंत आहे. याशिवाय दोन वर्षांच्या कर्जासाठी खर्चावर आधारित कर्जाचा दर 8.50 टक्क्यांवर गेला आहे, तर तीन वर्षांच्या कर्जाचा दर 8.60 टक्क्यांवर पोहोचला आहे.

तर चालू आर्थिक वर्षात, SBI द्वारे वितरित एकूण कर्जामध्ये 20 टक्क्यांनी वाढ झाली असून ती आता 30.3 लाख कोटी रुपयांवर पोहोचली आहे. बँकेने या कालावधीत ठेवींमध्ये 10 टक्के वाढ नोंदवली आहे आणि एकूण ठेवी 42 लाख कोटी रुपयांपर्यंत वाढल्या आहेत. त्यामुळे जर एखाद्याने 20 वर्षांसाठी SBI कडून 8.25% दराने 30 लाख रुपयांचे गृहकर्ज घेतले असेल, तर त्याचा सध्याचा EMI 25,562 रुपये असेल, तर कर्जाच्या संपूर्ण कालावधीसाठी त्याला 31,34,876 रुपये व्याज म्हणून द्यावे लागतील.

जर तुम्हाला विमा पॉलिसीचा पुरेपूर फायदा घ्यायचा असेल, तर आजच करा हे काम, अन्यथा..


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *