जर तुम्हाला विमा पॉलिसीचा पुरेपूर फायदा घ्यायचा असेल, तर आजच करा हे काम, अन्यथा..


वेगवान नाशिक

भारतीय आयुर्विमा महामंडळ (LIC) च्या पॉलिसी ग्राहकांना खूप आवडतात. एलआयसी ही सरकारी कंपनी असल्याने ग्राहकांचा त्यावर अधिक विश्वास असतो. आपल्या विमा सेवा सुधारण्यासाठी, कंपनी वेळोवेळी आपल्या नियमांमध्ये किरकोळ बदल करत असते. हे बदल ग्राहकांना चांगली सेवा देण्यासाठी आणि कोणत्याही संभाव्य नुकसानापासून त्यांचे संरक्षण करण्यासाठी करण्यात आले आहेत.

आजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांना नवीन व्यवसायामध्ये जाण्याची संधी!

तर या क्रमाने, एलआयसीने यापूर्वी आपल्या नियमांमध्ये मोठा बदल केला आहे. नवीन नियमानुसार, आता पॉलिसी खरेदी करताना नॉमिनी करणे बंधनकारक असेल. परंतु, असे न केल्यास अनेक नुकसान होऊ शकते.
पॉलिसीमध्ये नॉमिनीची व्यवस्था केली जाते जेणेकरून तुमच्यासोबत कधी अपघात झाला तरी तुमच्या प्रियजनांचे किमान नुकसान होऊ नये. अपघात झाल्यास, विम्याची रक्कम फक्त नॉमिनीला दिली जाते. बहुतेक लोक नॉमिनीसाठी फक्त जोडीदार निवडतात. मात्र, यासाठी आई, भाऊ, वडील किंवा मुलांचीही निवड केली जाऊ शकते, असे तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे.

Share Market: शेअर बाजारात तेजी, सेन्सेक्स 63 हजारांच्या पार

नॉमिनी बनवण्याबाबत काय आहेत नियम 

एलआयसीच्या पॉलिसीमध्ये, नॉमिनी असा असतो जो पॉलिसी घेणार्‍या व्यक्तीच्या मृत्यूनंतर उर्वरित पैसे मिळविण्याचा हक्कदार असतो. आम्ही तुम्हाला सांगतो की पॉलिसीमध्ये नॉमिनी निश्चित केल्यानंतरही ते बदलले जाऊ शकते. जर तुम्हाला हे करायचे असेल, तर त्यासाठी तुम्हाला एलआयसीच्या वेबसाइटवरून फॉर्म भरावा लागेल आणि त्यानंतर ऑफिसमध्ये जाऊन नॉमिनेशन अपडेट करावे लागेल. तसेच नॉमिनीमध्ये अधिक नावे असतील, तर सर्वांचा चांगला वाटाही ठरवा.

आणि जर तुम्ही पॉलिसीमध्ये कोणालाही नॉमिनी केले नसेल, तर तुम्ही पॉलिसी खरेदी करू शकणार नाही. तसेच, नॉमिनीचा मृत्यू होतो किंवा त्याच्याशी तुमचे नाते संपुष्टात येते. त्यामुळे अशा परिस्थितीत नॉमिनीच्या नावावर दुसऱ्या सदस्याचे नाव अपडेट करून घ्या. जर तुम्ही असे न केल्यास तुमचे सर्व पैसे गमावले जाऊ शकतात.

Citroen ची सर्वात स्वस्त इलेक्ट्रिक कार Tata Tiago EV ला टक्कर देण्यासाठी येतेय


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *