Citroen ची सर्वात स्वस्त इलेक्ट्रिक कार Tata Tiago EV ला टक्कर देण्यासाठी येतेय


वेगवान नाशिक

नवी दिल्लीः फ्रेंच कार निर्माता कंपनी Citroën आपली पहिली इलेक्ट्रिक कार भारतात लॉन्च करण्याच्या तयारीत आहे. कार निर्मात्याच्या नवीन मॉडेल C3 वर आधारित, इलेक्ट्रिक कारला eC3 असे नाव देण्यात आले आहे आणि ती पुढील वर्षाच्या सुरुवातीला लॉन्च होण्याची शक्यता आहे. फ्रेंच कार निर्मात्याने यापूर्वी पुष्टी केली होती की पहिली इलेक्ट्रिक कार 2023 मध्ये लॉन्च केली जाईल.

आजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांना नवीन व्यवसायामध्ये जाण्याची संधी!

Citroën ब्रँडचे मालक Stellantis चे CEO कार्लोस Tavares यांनी सांगितले होते की eC3 नवीन स्वरूपात लॉन्च केला जाऊ शकतो. कंपनीने संकेत दिले आहेत की ते जानेवारीच्या सुरुवातीला दिल्लीत होणाऱ्या इंडियन ऑटो एक्सपोमध्ये प्रदर्शित केले जाऊ शकते. तसेच Citroen eC3 ची त्याच्या पदार्पणापूर्वी अनेक वेळा हेरगिरी केली गेली असून लॉन्च केल्यावर, SUV सारखी इलेक्ट्रिक हॅचबॅक ही भारतीय रस्त्यावर उतरणारी सर्वात स्वस्त EV पैकी एक असण्याची शक्यता आहे. त्याची टक्कर Tata Tiago EV शी होईल, जी सध्या या विभागातील सर्वात स्वस्त इलेक्ट्रिक कार आहे.

Share Market: शेअर बाजारात तेजी, सेन्सेक्स 63 हजारांच्या पार

Citroën ने नुकतेच eC3 नावाच्या आगामी इलेक्ट्रिक कारचा टीझर रिलीज केला आहे. कार निर्मात्याने सांगितले की अधिक तपशील लवकरच सामायिक केले जातील. येत्या काही आठवड्यांत ते अधिकृतपणे लॉन्च होण्याची शक्यता आहे. Citroën ने पूर्वी पुष्टी केली होती की eC3 इलेक्ट्रिक वाहन भारतात स्थानिक पातळीवर तयार केले जाईल, जे कार निर्मात्याला आक्रमकपणे किंमत देण्यास मदत करेल.दरम्यान EV ची किंमत हा भारतातील सर्वात महत्त्वाचा घटक आहे, जेथे सध्या 10 लाख रुपयांच्या खाली कोणतीही इलेक्ट्रिक कार नाही. त्यामुळे EV चे स्थानिक उत्पादन Citroen eC3 ची किंमत शक्य तितकी कमी ठेवण्यास मदत करेल.

महाराष्ट्र सरकारने पोलीस दलात केले हे मोठे फेरबदल

 


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *