आंतरधर्मीय विवाहाबाबत राज्य सरकारचा मोठा निर्णय


वेगवान नाशिक

मुंबईः राज्यातील आंतरधर्मीय आणि आंतरजातीय विवाहाबाबत महाराष्ट्र सरकारने मोठा निर्णय घेतला आहे. सरकारने 13 सदस्यीय समिती स्थापन केली आहे. हे पॅनल आंतरधर्मीय विवाहित जोडप्यांच्या कुटुंबीयांनी दाखल केलेल्या तक्रारींची तपासणी करेल. ही समिती जेव्हा तक्रार किंवा मदतीची विनंती करेल तेव्हाच मदत करेल. या समितीचे नेतृत्व महाराष्ट्राचे महिला आणि बालविकास मंत्री मंगल प्रभात लोढा करणार आहेत.

आजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांना नवीन व्यवसायामध्ये जाण्याची संधी!

यासोबतच पालक आणि मुले दोघांच्याही तक्रारी जाणून घेण्यासाठी सरकार हेल्पलाइन क्रमांक जारी करेल. याबाबत मंत्री म्हणाले की, आई-वडिलांच्या इच्छेविरुद्ध लग्न केल्याने मुलांनी कुटुंबापासून दूर राहावे अशी आमची इच्छा नाही. तसेच श्रध्दा वालकरसारखी प्रकरणे भविष्यात घडू नयेत यासाठी हे पॅनल स्थापन करण्यात आले आहे.

Share Market: शेअर बाजारात तेजी, सेन्सेक्स 63 हजारांच्या पार

विशेष म्हणजे श्रध्दा वालकर खून प्रकरणानंतर हे पॅनल तयार करण्यात आले आहे. महाराष्ट्रातील श्रद्धाची दिल्लीत तिचा लिव्ह-इन पार्टनर आफताब पूनावालाने हत्या केली होती. श्रद्धाची हत्या केल्यानंतर आफताबने तिच्या मृतदेहाचे 35 तुकडे केले. त्यांनी मृतदेहाचे तुकडे सुमारे तीन आठवडे 300 लिटरच्या फ्रीजमध्ये ठेवले. यापूर्वी असे वृत्त आले होते की भारतीय जनता पक्ष राज्यात धर्मांतर विरोधी कायद्याची पायाभरणी करत आहे. ज्यामध्ये पक्षाचे नेते ‘लव्ह जिहाद’च्या मुद्द्यावर कठोर कायदा करण्याची मागणी करत होते.

मात्र गेल्या काही वर्षांपासून लव्ह जिहाद’चा मुद्दा  सातत्याने चर्चेत असून श्रध्दा वालकरच्या हत्येनंतर राज्यात पुन्हा एकदा हा प्रकार समोर आला आहे. त्यामुळे याबाबतचे वृत्त आल्यानंतर देशभरात संतापाची लाट उसळली आणि पुन्हा एकदा ‘लव्ह जिहाद’चा मुद्दा चर्चेच्या केंद्रस्थानी आला आहे.

चांगली बातमी! सरकारने शेतकऱ्यांसाठी आणलीय ही खास योजना, होणार मोठा फायदा


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *