गुंतवणूकदारांसाठी आनंदाची बातमी! १८ वर्षांनंतर या समूहाचा IPO येणार बाजारात


वेगवान नाशिक

नवी दिल्लीः शेअर बाजारात गुंतवणूक करणाऱ्यांसाठी एक आनंदाची बातमी आहे. टाटा समूहाचा आयपीओ १८ वर्षांनंतर येत आहे. टाटा समूह टाटा टेक्नॉलॉजीजचा आयपीओ लॉन्च करणार असून टाटा टेक ही टाटा मोटर्सची उपकंपनी असून त्यात टाटा मोटर्सचा 74 टक्के हिस्सा आहे. कंपनीने सांगितले आहे की त्यांच्या बोर्डाने टाटा टेक्नॉलॉजीजमधील त्यांचा आंशिक हिस्सा इनिशियल पब्लिक ऑफर द्वारे विकण्यास तत्वतः मान्यता दिली आहे.

आजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांनी आर्थिक व्यवहार जपून करा

Tata Technologies ही जागतिक उत्पादन अभियांत्रिकी आणि डिजिटल सेवा कंपनी आहे. जर हा IPO आला तर 18 वर्षात पहिल्यांदाच टाटा समूहाचा IPO येईल. टाटा समूहाच्या कंपनीचा शेवटचा IPO 2004 मध्ये आला होता, जेव्हा त्यांनी तिची IT कंपनी TCS ला लिस्ट केली होती. शेअर बाजारांना पाठवलेल्या माहितीमध्ये टाटा मोटर्सने सांगितले की हा IPO बाजारातील परिस्थिती, नियामक मंजूरी आणि सिक्युरिटी अँड एक्सचेंज बोर्ड ऑफ इंडिया (SEBI) कडून मिळालेल्या टिप्पण्यांवर अवलंबून असेल.

कच्च्या तेलाच्या दरात वाढ

प्राथमिक माहितीनुसार, टाटा समूह या IPO मधून मिळालेली रक्कम टाटा टेक्नॉलॉजीजच्या व्यवसायाच्या विस्तारासाठी वापरणार आहे. कंपनीने या समस्येचे मूल्यांकन करण्यासाठी गुंतवणूक बँक देखील नियुक्त केली आहे. तसेच टाटा टेक्नॉलॉजीज जगभरात 9,300 हून अधिक लोकांना रोजगार देते. त्यात टाटा टेक ऑटो, एरोस्पेस, औद्योगिक अवजड यंत्रसामग्री आणि इतर उद्योगांना सेवा प्रदान करते. स्वायत्त, कनेक्टेड, इलेक्ट्रिफिकेशन आणि शेअर्ड मोबिलिटी आणि डिजिटलमध्ये जलद गुंतवणुकीमुळे अलिकडच्या वर्षांत ते वेगाने वाढले आहे.

शरद पवार यांना जीवे मारण्याची धमकी

आर्थिक वर्ष 2022 मध्ये, Tata Technologies ने 3529.6 कोटी रुपयांचा नफा कमावला आणि ऑपरेटिंग नफा 645.6 कोटी रुपये आणि करानंतरचा नफा 437.0 कोटी रुपये होता. वार्षिक आधारावर, कंपनीच्या महसुलात 47 टक्के वाढ झाली आहे, तर ऑपरेटिंग नफ्यात 65 टक्के वाढ नोंदवली गेली आहे.

नितेश राणे यांच्या अडचणी वाढणार


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *