निर्भया फंडातून खरेदी केलेल्या वाहनांबाबत राष्ट्रवादी काँग्रेसने डीजीपींना केली ही मागणी


वेगवान नाशिक

मुंबईः निर्भया निधीच्या वापरावरून महाराष्ट्राच्या राजकारणात चांगलाच गदारोळ झाला आहे. शिंदे गटाच्या आमदारांना निर्भया फंडातून Y+ सुरक्षा देण्यात आल्याचा दावा विरोधी पक्षांनी केला आहे. निर्भया निधीसाठी दिलेला पैसा या कामासाठी खर्च केला जात असल्याचा आरोपही विरोधकांनी सरकारवर केला आहे.

आजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांचा कळत न कळत वाद होईल, सावध रहा

आता राष्ट्रवादी काँग्रेसने महाराष्ट्राच्या पोलीस महासंचालकांना याबाबत पत्र लिहिले असून डीजीपींना हे पत्र पक्षाचे मुख्य प्रवक्ते महेश तापसी यांनी लिहिले आहे. त्यानुसार  महेश तापसी यांनी निर्भया निधी अंतर्गत खरेदी केलेली आणि सध्या एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील सरकारच्या आमदारांच्या सुरक्षेसाठी तैनात केलेली पोलिस वाहने मागे घेण्याची मागणी केली आहे.

मोठी बातमी! देशात पुन्हा नोटबंदी, ही नोट बंद होणार?

तसेच पत्रात पुढे दावा केला आहे की सरकारने निर्भया फंडातून शिंदे गटाच्या सुमारे 40 आमदारांच्या संरक्षणासाठी वाहने उपलब्ध करून दिली आहेत. सरकारच्या या पावलाचा सर्वत्र निषेध करण्यात येत असल्याचे पत्रात म्हटले आहे. यासोबतच निर्भया फंड वापरण्याच्या उद्देशातही विचलन झाले आहे. राज्यातील महिलांच्या सुरक्षेशी संबंधित समस्यांवर खर्च करण्यासाठी निर्भया निधीची स्थापना करण्यात आली होती. या निधीतून आमदारांच्या सुरक्षेसाठी वाहने देणे म्हणजे महिलांच्या सुरक्षेकडे दुर्लक्ष करणे होय.

मविआ खासदारांच्या दिल्ली दौऱ्यानंतर हालचालींना वेग

उद्धव ठाकरे यांनी यासंदर्भात एक निवेदन जारी केले असून जारी केलेल्या निवेदनात म्हटले आहे की, हे अत्यंत लाजिरवाणे आहे, निर्भया पथक का स्थापन करण्यात आले हे आपल्या सर्वांना माहीत आहे. या माध्यमातून आपल्या माता-भगिनींना सुरक्षा प्रदान करण्याचा उद्देश होता. याद्वारे त्यांना सुरक्षा पुरवायची होती. मात्र महिलांच्या सुरक्षेपेक्षा आमदारांची सुरक्षा महत्त्वाची झाली आहे का, असा प्रश्न विरोधकांकडून सातत्याने उपस्थित केला जात आहे.

त्या सुनावणीपूर्वीच संजय राऊतांची शिंदे गटावर जोरदार टीका


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *