या 5 शेअर्सने गुंतवणूकदारांना 10 वर्षात दिला जबरदस्त परतावा


वेगवान नाशिक

मल्टीबॅगर स्टॉक: शेअर मार्केट एक अशी जागा आहे, जिथे गुंतवणूकीचे पर्याय योग्यरित्या ओळखल्यास कोणतीही व्यक्ती चांगली कमाई करू शकते. शेअर बाजारातून पैसे कमवायचे असल्यास संयम बाळगावा लागतो. शेअर बाजारात असे अनेक शेअर्स आहेत ज्यांनी गुंतवणूकदारांना दीर्घ मुदतीत उत्कृष्ट परतावा दिला आहे.

आज आम्ही तुम्हाला अशाच 5 शेअर्सबद्दल सांगत आहोत, ज्यांनी 10 वर्षांच्या कालावधीत गुंतवणूकदारांना वेड लावले आहे. जर एखाद्या गुंतवणूकदाराने 10 वर्षांपूर्वी यापैकी कोणत्याही शेअर्समध्ये 1 लाख रुपये गुंतवले असते तर आज त्याच्या गुंतवणुकीचे मूल्य 1 कोटी रुपये झाले असते.

आजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांना प्रेमामध्ये यातना सहन कराव्या लागण्याची शक्यता

Tanla Platforms क्लाउड कम्युनिकेशन प्रोव्हायडर कंपनी Tanla Platform च्या शेअरची किंमत दहा वर्षांपूर्वी 6 रुपये होती. आता ते 776 रुपये झाले आहे. 10 वर्षात 12000% परतावा दिला आहे. या अर्थाने त्यात केलेली 1 लाखाची गुंतवणूक आता 1.10 कोटी झाली आहे.                                                                                                                                                               Alkyl Amines: रासायनिक कंपनी Alkyl Amine चा हिस्सा दहा वर्षांपूर्वी 27 रुपये होता, तो आज 2784 रुपये झाला आहे. आहे. कंपनीच्या स्टॉकने 10 वर्षात 100 पट परतावा दिला आहे. दहा वर्षांपूर्वी एखाद्या गुंतवणूकदाराने या शेअरमध्ये एक लाख रुपये गुंतवले असते तर त्याला आता एक कोटी रुपये मिळाले असते.

जीआरएम ओव्हरसीज: ब्रँडेड आणि नॉन-ब्रँडेड बासमती तांदळाच्या व्यवसायात गुंतलेल्या जीआरएम ओव्हरसीज कंपनीच्या समभागांनी 10 वर्षांत 184 पट परतावा दिला आहे. या कालावधीत हा शेअर 2 रुपयांवरून 375 रुपयांपर्यंत वाढला आहे. जर एखाद्या गुंतवणूकदाराने 10 वर्षांपूर्वी या स्टॉकमध्ये 1 लाख रुपये गुंतवले असते तर आज त्याला 1.84 कोटी रुपये मिळाले असते.
साधना नायट्रो: विशेष रसायन निर्मात्या साधना नायट्रोचा शेअर देखील मल्टीबॅगर स्टॉक आहे. 10 वर्षांत या शेअरची किंमत 1 रुपयांवरून 132 रुपयांपर्यंत वाढली आहे. 10 वर्षात 132 वेळा परतावा दिला आहे. दहा वर्षांपूर्वी एखाद्या गुंतवणूकदाराने या शेअरमध्ये 1 लाख रुपये गुंतवले असते तर आज त्याला 1.32 कोटी रुपये मिळाले असते.
ज्योती रेजिन्स: स्मॉलकॅप कंपनी ज्योती रेजिन्सचा शेअर गेल्या 10 वर्षांत 3.50 रुपयांवरून 1325 रुपयांपर्यंत वाढला आहे. या कालावधीत समभागाने 39000 टक्के परतावा दिला आहे. या अर्थाने, एखाद्याने स्टॉकमध्ये 1 लाख गुंतवले असते तर ते 3.78 कोटी झाले असते.

व्हॉट्सअॅपवर लवकरच येऊ शकते हे खास फीचर


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *