तुमच्या फोनमध्ये हे अॅप्स आहेत का? असल्यास त्वरित हटवा, अन्यथा..


वेगवान नाशिक

नवी दिल्लीः गेल्या काही वर्षांपासून, Google आपल्या Play Store मध्ये फक्त सुरक्षित अॅप्स ठेवण्याचा आटोकाट प्रयत्न करत आहे. असे असूनही, गुगल प्ले स्टोअरवर मालवेअर संक्रमित अॅप्सच्या उपस्थितीची माहिती काही दिवसांत उपलब्ध होईल. अशी अॅप्सही अनेक वेळा डाउनलोड झाली आहेत.

Astrologyआजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांनी मोठे व्यवहार करणे टाळा

त्यात काही अॅप्सची माहिती मिळाली की, डॉ वेब सायबर रिसर्चच्या टीमने काही धोकादायक अॅप्स ओळखले आहेत. या अॅप्समध्ये ट्यूबबॉक्स, ब्लूटूथ डिव्हाइस ऑटो-कनेक्ट, ब्लूटूथ आणि वाय-फाय आणि यूएसबी ड्रायव्हर, व्हॉल्यूम, म्युझिक इक्वलायझर आणि फास्ट क्लीनर आणि कूलिंग मास्टर यांचा समावेश आहे. यापैकी काही अॅप लाखो वेळा डाउनलोड करण्यात आले आहेत.

आज भारतीय शेअर बाजारात तेजीने सुरूवात

तर अॅप्सच्या नावावरून हे समजू शकते की ते वेगवान वायरलेस कनेक्टिव्हिटी, फोनमध्ये वेगवान गती, ओव्हरहाटिंग कंट्रोल यासारख्या सेवा देतात. यापैकी ट्यूबबॉक्स वापरकर्त्यांना पैसे कमविण्याची संधी देखील देतो. यामध्ये यूजर्स अॅपवर व्हिडिओ जाहिराती पाहतात तेव्हा त्यांना पैसे मिळतात. हे एकल अॅप लाखो वापरकर्त्यांनी डाउनलोड केले आहे. एवढेच नाही तर लाखो युजर्सनी ब्लूटूथ संबंधित अॅप्सही डाउनलोड केले आहेत.

पण, हे अॅप्स पाहिजे तसे काम करत नाहीत. याउलट हे अॅप्स जाहिराती दाखवून अँड्रॉइड फोनमधील यूजर्सचा अनुभव खराब करतात. यासह ते वापरकर्त्यांना असुरक्षित वेबसाइट्सकडे वळवतात. या सगळ्याशिवाय लोकांची वैयक्तिक माहितीही चोरली जाते. त्यामुळे जर तुम्ही यापैकी कोणतेही अॅप यापूर्वी डाउनलोड केले असेल तर ते त्वरित हटवा. नाहितर ते तुमचे बँकिंग तपशीलही चोरू शकतात. तसेच,  तुमच्या फोनवर कुठलेही अॅप्स इंस्टॉल करू नका.

या बँका ज्येष्ठ नागरिकांना देतेय FD वर 9% पेक्षा जास्त व्याज

 


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *