इलेक्ट्रिक वाहनांबाबत नितीन गडकरींनी केली ही मोठी घोषणा


वेगवान नाशिक

नवी दिल्लीः ऑटोमोबाईल मार्केट थोडे बदलत आहे. लोक आता पेट्रोल-डिझेलच्या जागी इलेक्ट्रिक वाहने किंवा ज्वलन इंजिने घेण्यास प्राधान्य देत आहेत. पण असे असूनही, इलेक्ट्रिक वाहन हवे असलेल्या प्रत्येकाला ते मिळू शकत नाही. याचे सर्वात मोठे कारण म्हणजे त्याची उच्च किंमत. इलेक्ट्रिक वाहनांवर सरकारने सबसिडी दिल्यानंतरही त्यांची किंमत पेट्रोल डिझेल वाहनांपेक्षा खूप जास्त आहे. पण आता ज्यांना इलेक्ट्रिक कार किंवा बाईक घ्यायची आहे त्यांच्यासाठी एक आनंदाची बातमी आहे. केंद्रीय मंत्री नितीन गडकरी यांनी इलेक्ट्रिक वाहनांबाबत मोठी घोषणा केली आहे.

आजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांना खर्चावर नियंत्रण ठेवण्याची गरज

अहवालानुसार, केंद्रीय मंत्री नितीन गडकरी यांनी दावा केला आहे की येत्या एका वर्षात इलेक्ट्रिक वाहनांची किंमत पेट्रोल वाहनांच्या बरोबरीने केली जाईल. एका वर्षाच्या आत देशातील ईव्हीच्या किमती पेट्रोल वाहनांच्या बरोबरीने व्हाव्यात, असा माझा प्रयत्न असल्याचे केंद्रीय मंत्र्यांनी म्हटले आहे.

ॲमेझॉन, ट्विटर आणि मेटानंतर आता या कंपनीने घेतलाय हा निर्णय

त्यानंतर नितीन गडकरी म्हणाले की, ईव्हीमध्ये वापरण्यात येणारी बॅटरी खूप महाग असल्याने ईव्हीच्या एकूण किमतीच्या 35 ते 40 टक्के म्हणजे फक्त बॅटरीची किंमत. त्यामुळे इलेक्ट्रिक वाहने महागली आहेत. मात्र, नवीन तंत्रज्ञान आणि सबसिडी यामुळे आता ते कमी करण्याचा सरकारचा प्रयत्न आहे.
यासोबतच देशभरात चार्जिंग स्टेशन्सही बांधण्यात येत आहेत जेणेकरून ईव्हीला भेडसावणाऱ्या चार्जिंगची समस्याही सोडवता येईल. तसेच गडकरींनी सांगितले की, ईव्ही श्रेणीत मोठी वाढ झाली आहे. तर इलेक्ट्रिक वाहनांच्या सतत वाढत्या मागणीनंतर, त्यांच्या विक्रीत 800 टक्क्यांपर्यंत वाढ नोंदवली गेली आहे.

Share Market: शेअर बाजारात घसरण, सेन्सेक्स 300 हून अधिक अंकांनी घसरला


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *