सरकारी विमा योजनांच्या प्रीमियममध्ये वाढ, अधिक किंमत लागेल मोजावी


वेगवान नाशिक

नवी दिल्लीः जर तुम्ही प्रधानमंत्री जीवन ज्योती विमा योजना आणि PM सुरक्षा विमा योजना मध्ये गुंतवणूक करत असाल तर ही बातमी फक्त तुमच्यासाठी आहे. सरकारने या लोककल्याणकारी योजनांच्या प्रीमियममध्ये वाढ केली आहे. त्यामुळे आता तुम्हाला त्यांचा फायदा घेण्यासाठी अधिक पैसे खर्च करावे लागतील. पण कदाचित याचा तुमच्या खिशावर फारसा विपरीत परिणाम होणार नाही.

आजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांना खर्चावर नियंत्रण ठेवण्याची गरज

दरम्यान सरकारने दोन्ही योजनांच्या प्रीमियममध्ये 1.25 रुपये प्रति प्रीमियम वाढ केली असून या दोन्ही योजना लाइफ कव्हरशी जोडलेल्या आहेत आणि तुम्ही अगदी कमी प्रीमियमवर 4 लाख रुपयांपर्यंतचा विमा मिळवू शकता. चला तर तुम्हाला किती प्रीमियम भरावा लागेल ते बघूया.

Share Market: शेअर बाजारात घसरण, सेन्सेक्स 300 हून अधिक अंकांनी घसरला

किती असेल प्रीमियम

जर तुम्ही या दोन्ही योजनांमध्ये पैसे गुंतवले असतील तर तुम्हाला जास्त प्रीमियम भरावा लागेल. यापूर्वी या योजनांमध्ये 342 रुपयांचा वार्षिक प्रीमियम संयुक्तपणे मिळायचा. आता तो वाढून 456 रुपये होणार आहे. विशेष म्हणजे या योजनांचा लाभ घेण्यासाठी तुमचे सरकारी बँकेत खाते असणे आवश्यक आहे. तसेच ही मुदत विमा योजना आहे. या योजनेत, विमाधारकाच्या मृत्यूवर, नॉमिनीला 2 लाख रुपये मिळतात. 18-50 वयोगटातील कोणीही ते खरेदी करू शकते. यासाठी आता तुम्हाला वार्षिक ४३६ रुपये प्रीमियम भरावा लागेल.

यामध्ये, विमाधारकाचा मृत्यू झाल्यास किंवा पूर्ण अपंगत्व आल्यास 2 लाख रुपयांची रक्कम मिळते. मृत्यू झाल्यास, ही रक्कम नॉमिनीला दिली जाईल आणि अपंगत्व आल्यास ती विमाधारकाला दिली जाईल. तसेच, जर विमाधारक अंशतः अक्षम असेल तर त्याला 1 लाख रुपये मिळतील. या योजनेत गुंतवणूक करण्यासाठी तुमचे किमान वय 18 वर्षे आणि कमाल 70 वर्षे असू शकते. यासाठी तुम्हाला दरवर्षी फक्त 20 रुपये प्रीमियम भरावा लागेल.

महाराष्ट्राच्या विकासासाठी नवीन उद्योगांकरिता उद्योगस्नेही धोरण आणले जाणार- देवेंद्र फडणवीस


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *