या पॉलिसीमध्ये गुंतवणूक केली तर तुम्हाला मिळतील 27.60 लाख रुपये


वेगवान नाशिक

नवी दिल्लीः तुम्हीही LIC पॉलिसीमध्ये गुंतवणूक करण्याचा विचार करत असाल तर आज आम्ही तुम्हाला अशा पॉलिसीबद्दल सांगणार आहोत. LIC जीवन उमंग ही संपूर्ण जीवन विमा योजना आहे. जीवन उमंग धोरण हे इतर योजनांपेक्षा अनेक बाबतीत वेगळे आहे. 90 दिवसांपासून ते 55 वर्षे वयोगटातील लोक ही पॉलिसी घेऊ शकतात. ही एक एंडॉवमेंट योजना आहे. यामध्ये, लाइफ कव्हरसह, मॅच्युरिटीवर एकरकमी रक्कम उपलब्ध आहे.

आजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांनी राजकीय क्षेत्रात जरा जपून रहा

मॅच्युरिटी पूर्ण झाल्यानंतर, तुमच्या खात्यात दरवर्षी निश्चित उत्पन्न येईल. दुसरीकडे, पॉलिसीधारकाच्या मृत्यूनंतर, त्याच्या कुटुंबातील सदस्यांना आणि नॉमिनीला एकरकमी रक्कम मिळेल. या योजनेचे आणखी एक वैशिष्ट्य म्हणजे ते 100 वर्षांपर्यंतचे कव्हरेज प्रदान करते.

तुमच्या शहरातील पेट्रोल डिझेलचे आजचे दर, जाणून घ्या

तसेच एलआयसी जीवन उमंगमध्ये, तुम्ही दरमहा 1302 रुपये प्रीमियम भरता, नंतर एका वर्षात ही रक्कम 15,298 रुपये होते. ही पॉलिसी 30 वर्षांसाठी चालवली तर रक्कम सुमारे 4.58 लाख रुपयांपर्यंत वाढते. त्यामुळे तुम्ही केलेल्या गुंतवणुकीवर, कंपनी तुम्हाला 31 व्या वर्षापासून दरवर्षी 40 हजारांचा परतावा देण्यास सुरुवात करते. तुम्ही 31 वर्षे ते 100 वर्षांपर्यंत वार्षिक 40 हजारांचा परतावा घेतल्यास तुम्हाला सुमारे 27.60 लाख रुपये मिळतील.

टीम इंडियाला मोठा धक्का, हा खेळाडू वनडे मालिकेतून जाणार बाहेर

या पॉलिसी अंतर्गत, अपघातामुळे मृत्यू किंवा अपंगत्व आल्यास टर्म रायडर बेनिफिट देखील उपलब्ध आहे. बाजारातील जोखीम या धोरणावर परिणाम करत नाही. एलआयसीच्या नफा-तोट्याचा या पॉलिसीवर निश्चितपणे परिणाम होतो. आयकर कलम 80C अंतर्गत ही पॉलिसी घेतल्यास कर सूट देखील उपलब्ध आहे. जर एखाद्याला जीवन उमंग पॉलिसी ची योजना घ्यायची असेल, तर त्याला किमान दोन लाख रुपयांचा विमा घ्यावा लागेल.

ऊर्जा क्षेत्रात गुंतवणूक करण्यास पायाभूत सुविधा उपलब्ध करुन देणार – देवेंद्र फडणवीस


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *