शेतकऱ्यांसाठी खुशखबर! शासनाकडून नॅनो युरियाची विक्री वाढविण्याचे निर्देश


वेगवान नाशिक

नवी दिल्लीः शेतकऱ्यांसाठी दिलासादायक बातमी आहे. आता नॅनो युरियाची उपलब्धता वाढू शकते. यामुळे प्रजनन शक्ती तर वाचेलच, शिवाय शेतकऱ्यांचा पैसा, श्रम आणि वेळही वाचेल. तसेच खताचे अनुदान कमी करण्यासाठी आणि खताची उपलब्धता वाढवण्यासाठी सरकारने खत कंपन्यांना नॅनो युरियाची विक्री वाढविण्याच्या सूचना दिल्या आहेत.

आजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांना पैशांची गुंतवणूक करताना नीट विचार करा

यामुळे शेतकऱ्यांची बचत होईल आणि भारत लवकरच खतांच्या बाबतीत स्वयंपूर्ण होईल, असा सरकारचा दावा आहे. तसेच सरकारने खत कंपन्यांना सूचना दिल्या असून खत कंपन्यांच्या सीईओंना पत्र लिहिले आहे. त्यात नॅनो युरियाची विक्री वाढवण्याच्या दिशेने कंपन्यांनी पावले उचलावीत, असे सरकारचे म्हणणे आहे. त्यामुळे सरकारवरील अनुदानाचा बोजा कमी होऊ शकतो. यासोबतच युरियाची उपलब्धताही वाढू शकते.

Gold Price Today सोने- चांदीच्या भावात वाढ

तसेच नॅनो युरियाचा वापर करून शेतकऱ्यांनाही बचत होणार असून शेतकर्‍यांना प्रति पोती 41 रुपये वाचवणे शक्‍य आहे. त्यात नॅनो युरियाच्या 500 ग्रॅमच्या बाटलीवर 225 रुपयांची बचत होणार आहे. तर युरियाच्या अनुदानित बॅगची किंमत २६६ रुपये आहे. तेथे नॅनो युरियावर कोणत्याही प्रकारचे अनुदान नाही. त्यामुळे कंपन्यांनी शेतकऱ्यांना नॅनो युरिया वापरण्यास प्रोत्साहित करावे, असे सरकारचे म्हणणे आहे.

अलीकडेच, पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी नॅनो युरियाचे कमी खर्चात अधिक उत्पादनाचे साधन म्हणून वर्णन करताना सांगितले की, भारत युरिया उत्पादनात स्वयंपूर्ण होण्यासाठी द्रव नॅनो युरियाकडे वेगाने वाटचाल करत आहे. त्यामुळे राज्याच्या कृषी संचालकांनाही नॅनो युरियाचा वापर वाढविण्याच्या सूचना देण्यात आल्या आहेत.

मंत्रिमंडळ विस्तारापूर्वीच सरकारचा मोठा निर्णय


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *