कोश्यारींनंतर मंत्री लोढा यांच्या शिवाजीबद्दलच्या टिप्पणीवरून विरोधकांची राजीनाम्याची मागणी


वेगवान नाशिक

मुंबईः मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांची मराठा राजा छत्रपती शिवाजी यांच्याशी तुलना करणाऱ्या विधानामुळे पर्यटनमंत्री आणि भाजपचे ज्येष्ठ नेते मंगल प्रभात लोढा यांच्याविरोधात महाराष्ट्रातील विरोधकांनी आघाडी उघडली आहे. सध्या आग्र्याहून शिवाजीच्या पलायनाच्या ऐतिहासिक घटनेची तुलना मुघल सम्राट औरंगजेबाच्या शिंदेंच्या शिवसेना सोडून पलायनाशी करून लोढा यांनी वाद निर्माण केला.

आजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांना पैशांची गुंतवणूक करताना नीट विचार करा

त्यामुळे काँग्रेसने त्यांच्या राजीनाम्याची मागणी केली, तर शिवसेनेने त्यांना ‘महान मराठा योद्धा’बद्दल योग्य माहिती नसल्याचे सांगितले. तसेच नाना पटोले यांनी लोढा यांनी तात्काळ आपल्या पदाचा राजीनामा द्यावा, अशी मागणी केली असून ते म्हणाले, ‘शिवाजीबद्दल आणि महाराष्ट्रातही मंत्री असे कसे काय बोलू शकतात. तो आता माफी मागत आहे. हे आम्ही सहन करणार नाही. त्यांनी आपल्या पदाचा राजीनामा द्यावा कारण शिवाजीने देशद्रोह्यांना कधीच माफ केले नाही.

Gold Price Today सोने- चांदीच्या भावात वाढ

दरम्यान सध्या शिवाजी महाराजांविरोधात भाष्य करण्यात लोढा हे राज्यपाल आणि भाजपचे राष्ट्रीय प्रवक्ते सुधांशू त्रिवेदी यांच्याही एक पाऊल पुढे गेले आहेत. त्यामुळे शिंदे आणि भाजपवर ‘शिवाजींचा अपमान’ असल्याची टीकाही पटोले यांनी केली आहे. तसेच  शिवाजींविरुद्ध केलेल्या वक्तव्याबद्दल विरोधक राज्यपाल बीएस कोश्यारी यांना हटवण्याची मागणी करत आहेत.

राज्यातील शासकीय कार्यालयांमध्ये या तारखेपासून ‘ई-ऑफिस’ प्रणाली होणार सुरू


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *