या कंपनीच्या कर्मचार्‍यांची केली जाणार कपात, कर्मचाऱ्यांवर होणार परिणाम


वेगवान नाशिक

नवी दिल्लीः VerSe Innovation, न्यूज एग्रीगेटर डेलीहंट आणि शॉर्ट व्हिडिओ प्लॅटफॉर्म जोशची मूळ कंपनी, कर्मचा-यांना काढून टाकेल. अनेक आर्थिक आव्हानांना तोंड देत असलेली ही कंपनी छाटणी व्यतिरिक्त कर्मचाऱ्यांच्या पगारातही कपात करणार आहे. तसेच कंपनीचे सह-संस्थापक वीरेंद्र गुप्ता आणि उमंग बेदी यांनी टाऊनहॉल बैठकीत याची घोषणा केली असून 10 लाख रुपये वार्षिक पगार घेणाऱ्या कर्मचाऱ्यांच्या पगारात 11 टक्के कपात होणार आहे.

आजचे राशी भविष्यः आजचा दिवस या राशींना लाभ दायक ठरणार!

मनीकंट्रोलच्या अहवालानुसार कंपनी 5 टक्के कर्मचारी कमी करणार असून अर्थ कंपनी सुमारे 150 कर्मचाऱ्यांना कामावरून कमी करणार आहे. याबाबत बेदी म्हणाल्या की, इतर व्यवसायांप्रमाणे आम्हीही आमचे धोरणात्मक प्राधान्यक्रम बदलत आहोत. आम्ही खर्च कमी करण्यासाठी आणि आमची दीर्घकालीन उद्दिष्टे साध्य करण्यासाठी अनेक पावले उचलत असल्याने  याचा ५ टक्के कर्मचाऱ्यांवर परिणाम होईल.

Gold Price Today सोने खरेदी करण्यापूर्वी आजचे दर तपासा

तसेच अहवालानुसार, आर्थिक वर्ष 2022 मध्ये Versa Innovation ला 2,563 कोटींचे नुकसान झाले आहे. आर्थिक वर्ष 2021 मध्ये हा तोटा 808 कोटी रुपये होता. तथापि, कंपनीचा परिचालन महसूल मागील वर्षीच्या 666 कोटींवरून FY2022 मध्ये 46 टक्क्यांनी वाढून 965 कोटी रुपये झाला. त्यामुळे व्हर्सा इनोव्हेशनने मेटाच्या इंस्टाग्राम रील, गुगलचे यूट्यूब शॉर्ट्स आणि शेअरचॅटचे शॉर्ट व्हिडिओ प्लॅटफॉर्म Moj आणि Takatak यांच्याशी स्पर्धा करण्यासाठी त्यांच्या व्हिडिओ प्लॅटफॉर्म जोशमध्ये मोठ्या प्रमाणात गुंतवणूक केली आहे.

त्यामुळे कंपनीने आपले कर्मचारी कमी करण्याचा निर्णय घेतला आहे. कंपन्यांनी नवीन भरती कमी केल्यापासून हायरेक्टसारख्या छोट्या स्टार्टअपसमोर अनेक अडचणी निर्माण झाल्या आहेत. लिंक्डइन पेजनुसार, कंपनीमध्ये एकूण 472 कर्मचारी असून  कंपनीत एकेकाळी 600 कर्मचारी काम करत होते.

iPhone चा किमतीपेक्षा कमी किमतीत मिळतोय iPhone12, जाणून घ्या


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *