Gold Price Today सोने खरेदी करण्यापूर्वी आजचे दर तपासा


वेगवान नाशिक

नवी दिल्लीः भारतीय वायदा बाजारात आज, मंगळवार, 29 नोव्हेंबर रोजी सोने आणि चांदीचे भाव हिरव्या चिन्हात व्यवहार करत आहेत. आज आंतरराष्ट्रीय बाजारात दोन्ही मौल्यवान धातूंचे दर घसरले आहेत. मल्टी कमोडिटी एक्सचेंज (MCX) वर आज सोन्याचा भाव सुरुवातीच्या व्यवहारात 0.17 टक्क्यांनी वाढला आहे. त्याच वेळी, आज चांदी सुद्धा वायदे बाजारात 0.63 टक्क्यांनी वधारत आहे.

आजचे राशी भविष्यः आजचा दिवस या राशींना लाभ दायक ठरणार!

सोमवारी, 24 कॅरेट शुद्धता असलेल्या सोन्याचा भाव 52,260 रुपये प्रति 10 ग्रॅम होता, जो वायदा बाजारात सकाळी 9:10 पर्यंत 87 रुपयांनी वाढला. आज सोन्याचा व्यवहार 52,247 रुपये प्रति दहा ग्रॅमवर ​​सुरू झाला. तर शेवटच्या ट्रेडिंग सत्रात म्हणजेच  एमसीएक्सवर सोन्याचा भाव ४०३ रुपयांनी घसरला आणि ५२,१४१ वर बंद झाला.

मल्टी कमोडिटी एक्सचेंजमध्ये आज चांदीच्या दरात तेजी पाहायला मिळत आहे. चांदीचा भाव कालच्या बंद किंमतीपेक्षा 384 रुपयांनी वाढला आहे आणि 61,275 रुपयांवर व्यवहार करत आहे. एमसीएक्सवर आज चांदीचा दर ६१,२०० रुपयांवर उघडला. एकदा किंमत 61,165 रुपयांपर्यंत घसरली. त्यानंतर तो 61,275 रुपये किलो झाला.

iPhone चा किमतीपेक्षा कमी किमतीत मिळतोय iPhone12, जाणून घ्या

आंतरराष्ट्रीय बाजारात सोन्या-चांदीच्या किमती अजूनही दबावाखाली आहेत. सोन्याचा स्पॉट किमती आज 0.07 टक्क्यांनी घसरून $1,749.75 प्रति औंस झाला. त्याचबरोबर आज आंतरराष्ट्रीय बाजारात चांदीच्या किमतीत घसरण झाली आहे. चांदीचा भाव आज 0.20 टक्क्यांनी घसरून 21.23 डॉलर प्रति औंस झाला. गेल्या एका महिन्यात सोन्याच्या किमतीत ७.४७ टक्क्यांनी वाढ झाली आहे. त्याचवेळी, चांदीचा दर एका महिन्यात 11 टक्क्यांनी वाढला आहे.

हा शेअर गुंतवणूकदारांना देत आहे जबरदस्त परतावा


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *