Facebook वापरत असाल तर या चुका कधीही करू नका, नाहीतर..


वेगवान नाशिक

फेसबुक हे जगातील सर्वात लोकप्रिय सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मपैकी एक आहे. हे असे एक व्यासपीठ आहे ज्याद्वारे तुम्ही कोणाशीही कनेक्ट होऊ शकता आणि कोणीही तुमच्याशी जोडलेले राहू शकते. तुमचा ओळखीचा माणूसही फेसबुकवर तुमचा मित्र बनू शकतो आणि अनोळखी व्यक्तीही.

आजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांना येत्या काळात राजयोग

आजकाल फेसबुकच्या माध्यमातून अनेक प्रकारे ऑनलाइन फसवणूक होऊ लागली आहे. अनेक फेसबुक वापरकर्त्यांनाही चरबी मिळाली आहे. आता फेसबुक वापरताना अधिक काळजी घेण्याची गरज आहे. अशा काही गोष्टी आहेत, ज्यांची विशेष काळजी घेतली पाहिजे. चला, जाणून घेऊया त्यांच्याबद्दल.

वीज बिलीच्या मुद्द्यावरून फडणवीसांचा उद्धव ठाकरेंवर निशाणा

फेसबुकद्वारे तुम्हाला कोणतीही लिंक मिळाली तर त्या लिंकवर क्लिक करा. सहसा या लिंक्स आकर्षक ऑफरसह पाठवल्या जातात. तुमचे खाते लिंकद्वारे हॅक देखील केले जाऊ शकते आणि नंतर तुमच्या प्रोफाइलमध्ये असलेल्या वैयक्तिक माहितीचा गैरवापर करून बँक खात्यातून पैसे काढले जाऊ शकतात. तसेच Facebook वर अत्यंत स्वस्त दरात मोफत वस्तू आणि वस्तू देण्याचा दावा करणाऱ्या जाहिराती टाळा आणि त्यांच्या फंदात पडू नका.

Facebook वर तुमच्या फ्रेंड लिस्टमध्ये तुमच्या ओळखीच्या व्यक्तीलाच जोडा. तसेच, फ्रेंड रिक्वेस्ट पाठवताना किंवा स्वीकारताना, कृपया ते खोटे प्रोफाइल नाही याची खात्री करा. कारण कोणत्याही अनोळखी व्यक्तीला जोडून तो तुमच्या खात्याच्या माहितीच्या मदतीने फसवणूकही करू शकतो. तुमच्या कोणत्याही मित्राच्या नावाने पुन्हा फ्रेंड रिक्वेस्ट येत असेल तर ती स्वीकारू नका, कारण सायबर गुन्हेगार डुप्लिकेट फेसबुक आयडी तयार करून लोकांची बिनदिक्कत फसवणूक करत आहेत.

सीएनजी-पीएनजीचे दर होणार स्वस्त

 


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *