पेटीएमला मोठा धक्का! या बॅंकेने पेमेंट एग्रीगेटर परवान्यासाठी अर्ज नाकारला, काय परिणाम होणार?


वेगवान नाशिक

नवी दिल्लीः Paytm पेमेंट सर्व्हिस ने पेमेंट एग्रीगेटर परवाना मिळवण्यासाठी केलेला अर्ज भारतीय रिझर्व्ह बँकेने नाकारला असून कंपनीच्या विस्तार योजनेसाठी हा मोठा धक्का मानला जाऊ शकतो. पेटीएमची उपकंपनी पेटीएम पेमेंट सर्व्हिसेस लिमिटेडने हा अर्ज केला आहे. 26 नोव्हेंबर रोजी कंपनीने शेअर बाजारांना ही माहिती दिली. पेटीएम व्यतिरिक्त, आरबीआयने फक्त मोबिक्विकचा अर्ज नाकारला आहे.

Astrologyआजचे राशी भविष्यः या राशींवर शनिदेवांची राहणार कृपादृष्टी

त्याच वेळी, रेझरपे, पाइन लॅब आणि सीसीएव्हेन्यूजना नियामक परवानगी देण्यात आली आहे. याशिवाय बिलडेस्क आणि PayU अजूनही परवानगीच्या प्रतीक्षेत आहेत. विशेष म्हणजे, पेटीएम ऑनलाइन व्यापार्‍यांसाठी पेमेंट एग्रीगेटर बनण्याची परवानगी मागत आहे.

महाराष्ट्रातील 3 हजार कोटी रूपयांच्या अतिरिक्त प्रकल्पांच्या प्रस्तावास मंजुरीची मागणी- देवेंद्र फडणवीस

पेटीएमने बीएसईला दिलेल्या माहितीत म्हटले आहे की, “यामुळे आमच्या व्यवसायावर आणि कमाईवर कोणताही परिणाम झालेला नाही. आरबीआयचा हा आदेश फक्त नवीन ऑनलाइन व्यापारी जोडण्यावर लागू आहे. आम्ही नवीन ऑफलाइन व्यापार्‍यांना ऑनबोर्ड करणे सुरू ठेवू शकतो आणि त्यांना ऑल-इन-वन क्यूआर, साउंडबॉक्स, कार्ड मशीन इत्यादीसह पेमेंट सेवा देऊ शकतो.” त्याची परवानगी वेळेपूर्वी मिळण्याची शक्यताही कंपनीने व्यक्त केली आहे.

एलआयसीने आणलीय खास योजना, मिळवा हे मोठे फायदे

तसेच आरबीआयच्या मार्गदर्शक तत्त्वांचे पालन करण्यासाठी कंपनीला पेटीएम कडून PPSL मधील डाउनवर्ड गुंतवणुकीसाठी आवश्यक मान्यता मिळवावी लागेल. सरकारच्या थेट विदेशी गुंतवणुकीच्या निर्देशांची पूर्तता करण्यासाठी हा आदेश देण्यात आला असून याशिवाय, पेटीएम त्याच्यासोबत नवीन ऑनलाइन व्यापारी जोडू शकणार नाही.

ज्योतिषांच्या भेटीवरून एकनाथ शिंदे यांचे विरोधकांना सडेतोड प्रत्युत्तर

 


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *