राज्यपालांना हटवण्याबाबत उद्धव ठाकरेंनी सरकारला दिला इशारा, म्हणाले..


वेगवान नाशिक

मुंबईः महाराष्ट्राचे माजी मुख्यमंत्री आणि शिवसेनेचे गटप्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी राज्यपाल भगतसिंग कोश्यारी यांनी छत्रपती शिवाजी महाराजांबद्दल केलेल्या वक्तव्याबद्दल त्यांना हटवण्याची मागणी केली असून राज्यातील राजकीय पक्षांनी त्यांच्या विरोधात एकत्र येण्याचे आवाहन केले. येत्या काही दिवसांत या मागणीवर निर्णय न झाल्यास त्यांचा पक्ष राज्यव्यापी बंदची योजना आखू शकतो, असा इशारा ठाकरे यांनी दिला.

Astrologyआजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांना कोर्ट कचेरीचा सामना करावा लागेल

गेल्या आठवड्यात औरंगाबादमध्ये आयोजित एका कार्यक्रमात कोश्यारी म्हणाले होते की, छत्रपती शिवाजी महाराज हे ‘जुन्या दिवसांचे’ आदर्श होते. ठाकरे यांनी पत्रकारांशी बोलताना सांगितले की, ‘राज्यपाल भगतसिंग कोश्यारी हे सातत्याने राज्याच्या आदर्शांचा अवमान करत आहेत. मी विविध राजकीय पक्षांच्या लोकांना त्यांच्या विरोधात एकजूट करून राज्यपालांना परत बोलावण्यासाठी केंद्र सरकारवर दबाव आणण्याचे आवाहन करतो.

Today Gold Silver Price सोने-चांदीच्या दरात वाढ

त्यानंतर ठाकरे पुढे म्हणाले, ‘मी तीन ते पाच दिवस वाट पाहीन. या काळात मी राज्यातील विविध राजकीय पक्षांशी संपर्क साधून त्यांच्या विरोधात एकजूट करणार असून मी कोश्यारीच्या विरोधात शांततापूर्ण राज्यव्यापी बंदचा विचार करत आहे. तसेच कोश्यारी हे केंद्र सरकारने पाठवलेले ‘अॅमेझॉन पार्सल’ असल्याचे सांगून ठाकरे म्हणाले, ‘हे पार्सल आम्हाला महाराष्ट्रात नको आहे. आम्हाला ते नको असल्याने तुम्ही ते मागे घ्यावे. अन्यथा राज्यव्यापी बंद करू.

तर दुसरीकडे राज्यपाल भगतसिंग कोश्यारी यांच्या विधानाचा निषेध करत एकनाथ शिंदे गटाच्या आमदारांनी भगतसिंग कोश्यारी यांना महाराष्ट्राच्या राज्यपालपदावरून हटवून मराठी व्यक्तीला राज्यपाल करावे, अशी मागणी केंद्र सरकारकडे केली आहे.

राज्यात 5 लाख घरकुले पूर्ण करण्याचे उद्दिष्ट– एकनाथ शिंदे


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *