या कंपनीने 23 वर्षांत गुंतवणूकदारांच्या भांडवलात 190 पट वाढ


वेगवान नाशिक

नवी दिल्लीः हाऊसिंग फायनान्स कंपनी कॅन फिन होम्स लिमिटेडने करोडो लोकांचे स्वतःचे घर घेण्याचे स्वप्न पूर्ण केले आहे. त्याच वेळी, त्याने आपल्या गुंतवणूकदारांना मोठा परतावा देखील दिला आहे. गेल्या 23 वर्षात कॅन फिन होम्स लिमिटेडच्या शेअर्सची किंमत 190 पटीने वाढली आहे.

Astrologyआजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांना कोर्ट कचेरीचा सामना करावा लागेल

कॅन फिन होम्स लिमिटेड कंपनीची स्थापना 1987 मध्ये देशातील घरांच्या विक्रीला प्रोत्साहन देण्याच्या उद्देशाने करण्यात आली असून सार्वजनिक क्षेत्रातील कॅनरा बँक ही त्याची प्रवर्तक आहे. कॅन फिन होम्स लिमिटेडचे ​​एकूण बाजार मूल्य 6,970 कोटी रुपये आहे. गेल्या दोन दशकांत त्याच्या शेअर्सच्या किमतीत कमालीची वाढ झाली असून गुंतवणूकदारांसाठी ती बहुगुणी ठरली आहे.

Today Gold Silver Price सोने-चांदीच्या दरात वाढ

त्यात सुमारे 23 वर्षांपूर्वी, 1 जानेवारी 1999 रोजी, कॅन फिन होम्सच्या शेअर्समध्ये पहिल्यांदा NSE वर ट्रेडिंग सुरू झाले, तेव्हा त्याची प्रभावी किंमत फक्त 2.73 रुपये होती. तर गुरुवार, 24 नोव्हेंबर रोजी NSE वर त्याचे शेअर्स 523.40 रुपयांवर बंद झाले. अशाप्रकारे गेल्या 23 वर्षांत या कंपनीच्या शेअर्समध्ये सुमारे 19,072.16 टक्के वाढ झाली आहे.

राज्यात 5 लाख घरकुले पूर्ण करण्याचे उद्दिष्ट– एकनाथ शिंदे

जर एखाद्या गुंतवणूकदाराने 1 जानेवारी 1999 रोजी कॅन फिन होम्सच्या शेअर्समध्ये रु. 1 लाख गुंतवले असते आणि ते आत्तापर्यंत ठेवले असते, तर रु. 1 लाखाचे मूल्य आज 19,072.16% ने वाढून 1.90 कोटी झाले असते. अशा प्रकारे कॅन फिन होम्सने आपल्या गुंतवणूकदारांना करोडपतींपासून करोडपती बनवले आहे.

राज्यपालांना हटवण्याबाबत उद्धव ठाकरेंनी सरकारला दिला इशारा, म्हणाले..

 


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *