टाटा टियागो ईव्हीला टक्कर देण्यासाठी येतय सिट्रोएनची स्वस्त ईव्ही


वेगवान नेटवर्क

नवी दिल्लीः Tata Motors ने 28 सप्टेंबर रोजी नवीन Tata Tiago EV सादर केली. यानंतर 10 ऑक्टोबरपासून कंपनीने त्यासाठी बुकिंग सुरू केले. इलेक्ट्रिक हॅचबॅकला आतापर्यंत 20,000 बुकिंग मिळाले आहेत. मॉडेलची डिलिव्हरी जानेवारी 2023 मध्ये सुरू होईल. सध्या त्याची प्रतीक्षा 4 महिन्यांपर्यंत असून केवळ निवडक शहरांमध्ये 2 महिन्यांत वितरणाचे आश्वासन. त्यात Tata Tiago EV XE, XT, XZ+ आणि XZ+ Tech Lux trims आणि दोन बॅटरी पॅक पर्यायांमध्ये येते – 19.2kWh आणि 24kWh येत आहे. 

Astrologyआजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांना कोर्ट कचेरीचा सामना करावा लागेल

Citroën EV देखील Tiago शी स्पर्धा करण्यासाठी सज्ज आहे. Citroen C3 EV च्या किमती येत्या काही महिन्यांत उघड केल्या जातील, पण आम्ही त्याची किंमत रु. 10 लाख ते रु. 12 लाख असण्याची अपेक्षा करतो. त्याची कट्टर प्रतिस्पर्धी – Tiago EV चार ट्रिममध्ये (XE, XT, XZ+ आणि XZ+ Tech Lux) येते, ज्याची किंमत रु 8.49 लाख ते रु. 11.79 लाख (सर्व एक्स-शोरूम) दरम्यान आहे. तसेच टाटाच्या छोट्या इलेक्ट्रिक कारला 24kWh बॅटरी किंवा 19.2kWh बॅटरी पॅक कायम इलेक्ट्रिक मोटर (74bhp / 114Nm) सह जोडले जाऊ शकते.

राज्यपालांना हटवण्याबाबत उद्धव ठाकरेंनी सरकारला दिला इशारा, म्हणाले..

नवीन Citroen इलेक्ट्रिक कार आपली पॉवरट्रेन जागतिक-विशिष्ट Peugeot e-208 सह सामायिक करण्याची शक्यता आहे. याचा अर्थ 50kWH बॅटरी पॅक आणि 136PS पॉवर आणि 260Nm टॉर्क निर्माण करणार्‍या इलेक्ट्रिक मोटरसह ते उपलब्ध केले जाऊ शकते. तसेच सेटअप 350km पेक्षा जास्त इलेक्ट्रिक रेंज ऑफर करतो. C3 EV ला एका लहान बॅटरी पॅक पर्यायासह देखील ऑफर केले जाऊ शकते, जे सुमारे 300 किमीच्या श्रेणीचे वचन देते.

या कंपनीने 23 वर्षांत गुंतवणूकदारांच्या भांडवलात 190 पट वाढ

वैशिष्ट्ये 
नवीन Citroen C3 EV eCMP प्लॅटफॉर्मवर आधारित असेल. स्मार्टफोन कनेक्टिव्हिटीसह 10.2-इंचाची टचस्क्रीन इन्फोटेनमेंट सिस्टम, डिजिटल इन्स्ट्रुमेंट क्लस्टर, ड्रायव्हरसाठी एक-टच डाउन असलेल्या फ्रंट पॉवर विंडो, एसी युनिट, स्टीयरिंग माउंटेड कंट्रोल्स, टिल्ट यासह त्याची बहुतेक वैशिष्ट्ये त्याच्या पेट्रोल भावाकडून घेतली जातील. तसेच स्पीड सेन्सिटिव्ह ऑटो डोअर लॉक, डोअर एजर वॉर्निंग आणि ड्युअल एअरबॅग्ज यांसारख्या वैशिष्ट्यांचा समावेश आहे.

येस बँक घोटाळ्याप्रकरणी राणा कपूर यांना जामीन मंजूर


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *