मुंबई हायकोर्टाने बलात्काराच्या आरोपीला जामीन मंजूर, पण…


वेगवान नाशिक

मुंबईः गेल्या वर्षी १५ वर्षांच्या मुलीवर बलात्कार केल्याप्रकरणी अटक करण्यात आलेल्या २२ वर्षीय तरुणाला मुंबई उच्च न्यायालयाने जामीन मंजूर करताना असे निरीक्षण नोंदवले की, दोघेही नातेसंबंधात होते आणि पीडित मुलगी अल्पवयीन असल्याने ती समजून घेण्यास सक्षम होती. तसेच न्यायमूर्ती भारती डांगरे यांच्या एकल खंडपीठाने 15 नोव्हेंबरच्या आपल्या आदेशात असेही नमूद केले की, पीडित मुलगी स्वेच्छेने आरोपीसोबत तिच्या मावशीच्या घरी गेली होती जिथे कथित गुन्हा घडला होता. त्यामुळे आरोपीला जामीन मंजूर करताना खंडपीठाने त्याला पीडितेशी कोणताही संपर्क न ठेवण्याचे तसेच मुंबईतील उपनगरातील तिच्या राहत्या घराच्या परिसरात न जाण्याचे निर्देश दिले.

आजचे राशी भविष्यः या राशींवर देवी महालक्ष्मीची कृपा होणार

खंडपीठाने म्हटले, ‘असे दिसते की पीडित मुलगी अल्पवयीन असल्याने तिच्या कृत्याचे परिणाम समजून घेण्यास सक्षम होती आणि ती स्वतः याचिकाकर्त्या  सोबत त्याच्या काकूच्या जागी गेली. जरी ती अल्पवयीन आहे आणि तिची संमती महत्त्वाची ठरते, तरीही अशा परिस्थितीत जिथे तिने स्वेच्छेने तरुणांना सोबत केले असेल आणि तिचे त्याच्यावर प्रेम असल्याची कबुली दिली असेल, तिने शारीरिक संबंधास संमती दिली की नाही, हा मुद्दा आहे.

महाराष्ट्र कर्नाटक वादावर एकनाथ शिंदेंनी दिले हे आश्वासन

दरम्यान पीडित मुलीने लैंगिक कृत्याला प्रतिकार केला की नाही आणि आरोपीने तिच्या इच्छेविरुद्ध कोणत्या वेळी तिच्याशी जबरदस्तीने शारीरिक संबंध ठेवले, हे खटल्याच्या वेळीच ठरवले जाईल, असे खंडपीठाने सांगितले. तसेच हायकोर्टाने म्हटलं की, ‘याचिका करणारी तरुणीही तरुण असून तिच्या प्रेमात पडण्याची शक्यता नाकारता येत नाही.

याबाबत  पीडितेने 29 एप्रिल 2021 रोजी आरोपीविरुद्ध भारतीय दंड संहिता आणि लैंगिक गुन्ह्यांपासून बालकांचे संरक्षण कायदा अंतर्गत गुन्हा दाखल केला होता. तक्रारीनुसार, आरोपीने 6 एप्रिल 2021 रोजी मुलीवर बलात्कार केला, जेव्हा ती त्याच्यासोबत मुंबईच्या उपनगरात तिच्या मावशीच्या घरी गेली होती. पीडित मुलीने सांगितले की, तिने 29 एप्रिल रोजी तिच्या बहिणीला ही घटना सांगितली जेव्हा तिच्या कुटुंबीयांनी ती मुलाशी व्हॉट्सअॅपवर चॅट करताना पकडली. त्यानंतर 6 एप्रिलपासून ती गप्प राहिली आणि घरच्यांनी विरोध केल्यावर तिने घडलेला प्रकार उघड केला.

श्रद्धाच्या तक्रारीनंतरही आफताबवर कारवाई का झाली नाही? हे कारण आले समोर


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *