महापालिका क्षेत्रातील सुविधा भूखंडासाठी नाममात्र शुल्क आकारणीत सुधारणा करण्याचे निर्देश- मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे


वेगवान नाशिक

मुंबई : महापालिका कार्यक्षेत्रातील मोकळ्या भूखंडांचा वापर धर्मादाय संस्थांमार्फत ना नफा तत्वावरील समाजोपयोगी उपक्रमासाठी होत असतो. अशा संस्थांना भूखंडासाठी पूर्वीप्रमाणे नाममात्र शुल्क आकारणीसाठी नियमात आवश्यक बदल करण्यासाठी प्रस्ताव सादर करण्याचे निर्देश मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी दिले.

आजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांना आज वाहन खरेदीचा योग  

नाशिक महापालिका कार्यक्षेत्रातील विविध विषयांबाबत बैठकीचे आयोजन मंत्रालयात करण्यात आले होते. त्यावेळी मुख्यमंत्री श्री.शिंदे बोलत होते. बैठकीला खासदार हेमंत गोडसेआमदार प्रताप सरनाईकनगरविकास विभागाच्या प्रधान सचिव सोनिया सेठीनाशिक महापालिकेचे आयुक्त चंद्रकांत पुलकुंडवारसिडकोच्या मुख्य प्रशासक दीपा मुंडे आदि मान्यवर उपस्थित होते. तसेच सिडकोचे व्यवस्थापकीय संचालक संजय मुखर्जी दूरदृश्य प्रणालीद्वारे उपस्थित होते.

ब्रेकिंग! नाशिकजवळ भूकंपाचे धक्के

यावेळी शिंदे म्हणाले कीनाशिक महानगरपालिका क्षेत्रात १०७५ भूखंडावर स्वंयसेवी आणि धर्मादाय संस्थांच्यामार्फत वाचनालयज्येष्ठ नागरिकांसाठी उपक्रमअभ्यासिकाव्यायामशाळा यासारखे समाजोपयोगी उपक्रम राबवण्यात येतात. तर भूखंडासाठी भाडे आकारणीचा नियम बदलल्याने या संस्थांना आर्थिक अडचणी येत होत्या. या अडचणी दूर करण्यासाठी संबंधित भूखंड वापरासाठी पूर्वीप्रमाणे नाममात्र भाडे आकारण्यात यावेयासाठी नियमात सुधारणा करण्यासाठी प्रस्ताव सादर करण्याच्या सूचना मुख्यमंत्री शिंदे यांनी दिल्या आहेत.

2023 च्या बजेटमध्ये सरकार करू शकते मोठे बदल, करदात्यांवर काय परिणाम होणार

या सुधारणेचा फायदा राज्यातील सर्व महापालिका आणि नगरपालिका क्षेत्रातील समाजोपयोगी उपक्रमांना होणार आहे. तसेच नाशिक मधील सिडकोचा शहर विकासाचा उद्देश पूर्ण झाल्याने त्या क्षेत्रातील जमिनी फ्री होल्ड करण्याच्या दृष्टीने शासन सकारात्मक आहे. त्याचप्रमाणे प्रस्तावित किकवी धरणाच्या कामासाठी लवकरच निधी उपलब्ध करुन देण्यात येईलअसेही मुख्यमंत्री श्री. शिंदे यांनी सांगितले.

शेअर बाजारात मोठी तेजी, सेन्सेक्स 450 अंकांनी तर निफ्टी18,300 अंकांनी उसळी

 


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *