ट्विटर, फेसबुकनंतर आता गुगलनेही घेतला हा निर्णय


वेगवान नाशिक

नवी दिल्लीः मोठ्या टेक कंपन्यांमध्ये गुगल ही एकमेव कंपनी होती ज्यांनी आर्थिक मंदीच्या बातम्यांदरम्यान काम सोडले नाही. पण आता छाटणीचीही तयारी केली आहे. द इन्फॉर्मेशनच्या अहवालानुसार, कमी कामगिरी करणाऱ्या कर्मचाऱ्यांना ओळखण्यासाठी आणि त्यांना कंपनीतून बाहेर काढण्यासाठी Google ने नवीन रँकिंग मेट्रिक्स आणले आहेत.

आजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांना आज वाहन खरेदीचा योग  

त्यात Google व्यवस्थापकांना 6 टक्के (सुमारे 10,000) कर्मचारी ओळखण्यास सांगितले आहे जे व्यवसायावर परिणाम करण्यासाठी पुरेशी कामगिरी करत नाहीत. त्यांना बाहेरचा रस्ता दाखवला जाऊ शकतो. तर 2023 पर्यंत ही टाळेबंदी सुरू होऊ शकते. अस तज्ज्ञांच्या हवाल्याने माहिती दिली आहे.

ब्रेकिंग! नाशिकजवळ भूकंपाचे धक्के

यापूर्वी, Google च्या व्यवस्थापकांना फक्त 2 टक्के सर्वात कमी कामगिरी करणारे कर्मचारी ओळखण्यास सांगितले होते. हे नवीन निर्देश अशा कामगारांच्या संख्येत लक्षणीय वाढ दर्शविते ज्यांच्या कामाच्या ठिकाणी कामगिरीमुळे त्यांना काढून टाकण्याचा धोका संभवतो. दरम्यान Google ची मूळ कंपनी, Alphabet मध्ये अंदाजे 1,87,000 कर्मचारी आहेत. फोर्ब्सच्या मते, 2021 मध्ये अल्फाबेट कर्मचाऱ्याचे सरासरी उत्पन्न $2,95,884 होते.

शेअर बाजारात मोठी तेजी, सेन्सेक्स 450 अंकांनी तर निफ्टी18,300 अंकांनी उसळी

तर आत्तापर्यंत गुगल टेक हिवाळ्यापासून दूर होते. सीईओ सुंदर पिचाई यांनी कर्मचार्‍यांना उत्पादकतेवर लक्ष केंद्रित करण्यास सांगितले कारण Google ने या वर्षाच्या सुरुवातीला सलग दुसऱ्या तिमाहीत अपेक्षेपेक्षा कमी कमाई नोंदवली. ते म्हणाले होते, “हे स्पष्ट आहे की पुढे अधिक अनिश्चिततेसह आव्हानात्मक वातावरणाचा सामना करावा लागतो. त्यामुळे आमच्याकडे असलेल्या कामगारांच्या तुलनेत आमची उत्पादकता ती असायला हवी.

महापालिका क्षेत्रातील सुविधा भूखंडासाठी नाममात्र शुल्क आकारणीत सुधारणा करण्याचे निर्देश- मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *