या स्टॉकने 4 वर्षात 1 लाखांचे झाले 65 लाख


वेगवान नाशिक

नवी दिल्लीः भारतीय शेअर बाजारात चढ-उतार सुरूच राहू शकतात, पण समवयस्क बाजारांच्या तुलनेत ते या वर्षी मजबूत राहिले आहे. आजही शेअर बाजारात असे अनेक शेअर्स आहेत, ज्यांनी गुंतवणूकदारांना मोठा नफा दिला आहे. मल्टीबॅगर स्टॉकच्या यादीत सनमीत इन्फ्रा शेअरचे नाव देखील समाविष्ट आहे. 4 वर्षांपूर्वी पेनी स्टॉक म्हणून ओळखल्या जाणाऱ्या या शेअरने या काळात गुंतवणूकदारांना वेड लावले असून गेल्या 4 वर्षांचा विचार केल्यास या समभागाने 5,365 टक्के परतावा दिला आहे.

आजचे राशी भविष्यः या राशींच्या अडचणींमध्ये वाढ होण्याची संभावना

मनीकंट्रोलच्या अहवालानुसार, अलीकडेच सनमीत इन्फ्राने आपल्या शेअरहोल्डर्सना स्टॉक स्प्लिट गिफ्ट केले आहे. या अंतर्गत, 10 रुपये दर्शनी मूल्य असलेल्या एका शेअरच्या बदल्यात, गुंतवणूकदारांना 1 रुपये दर्शनी मूल्य असलेले 10 शेअर्स देण्यात आले आहेत. हा मल्टीबॅगर स्टॉक 31 ऑक्टोबर 2022 रोजी एक्स-स्प्लिट झाला. त्यानंतर 17 नोव्हेंबर 2022 रोजी, स्टॉकने रु. 85.70 च्या सर्वकालीन उच्चांक गाठला असून सोमवारी शेअर बीएसईवर किंचित वाढीसह 71.40 रुपयांवर बंद झाला.

Gold-Silver Price Today सोने चांदीच्या दरात वाढ

तसेच सनमीत इन्फ्राचा शेअर आज किंचित वाढीसह NSE वर 71.60 रुपयांवर व्यवहार करत आहे. गेल्या 1 महिन्यात हा शेअर सुमारे 15 टक्क्यांनी वाढला आहे. गेल्या 6 महिन्यांत या शेअरने 75 टक्क्यांनी झेप घेतल्यामुळे 2022 मध्ये या स्टॉकने आतापर्यंत गुंतवणूकदारांना 139.38 टक्के परतावा दिला आहे. तर  Sanmeet Infra ने एका वर्षात 214% नफा दिला असून 5 वर्षात 5,365 टक्के नफा दिला आहे.

1 लाखातून 65 लाख केले
सनमीत इन्फ्राच्या शेअरची किंमत 4 वर्षांपूर्वी 21 डिसेंबर 2018 रोजी 1.31 रुपये होती. ते आता रु.85.70 पर्यंत वाढले आहे. या दृष्टिकोनातून, चार वर्षांपूर्वी एखाद्या गुंतवणूकदाराने या शेअरमध्ये 1 लाख रुपये गुंतवले असते, तर त्याला आज 65 लाख रुपये मिळाले असते. त्याचप्रमाणे एखाद्या गुंतवणूकदाराने या मल्टीबॅगर स्टॉकमध्ये वर्षभरापूर्वी गुंतवणूक केली असती तर आज त्याची गुंतवणूक तिपटीने वाढून 314,172 रुपये झाली असती.

Tata Motors लवकरच नवीन इलेक्ट्रिक कार करणार लॉन्च


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *