Tata Motors लवकरच नवीन इलेक्ट्रिक कार करणार लॉन्च


वेगवान नेटवर्क

नवी दिल्लीः टाटा मोटर्स लवकरच देशात नवीन इलेक्ट्रिक कार लॉन्च करणार असून ती सध्याच्या Tigor EV ची ही अपडेटेड आवृत्ती असेल. काही महिन्यांपूर्वी, टाटाने भारतीय बाजारात Tiago EV लाँच केले होते. यासह ही देशातील सर्वात स्वस्त इलेक्ट्रिक हॅचबॅक कार ठरली. या लॉन्च इव्हेंटमध्ये, भारतीय निर्मात्याने घोषणा केली की ते Tigor EV देखील अपडेट करतील, कारण Tigor EV काही वैशिष्ट्यांसह सुसज्ज होते जे Tigor EV मधून गहाळ होते.

आजचे राशी भविष्यः या राशींच्या अडचणींमध्ये वाढ होण्याची संभावना

तसेच अद्ययावत टिगोर ईव्ही पुढील काही दिवसात लॉन्च केली जाऊ शकते. टाटा ने टिगोर ईव्ही नवीन वैशिष्ट्यांसह तसेच नवीन रंगसंगतीसह अद्यतनित केले आहे. सध्या इलेक्ट्रिक कॉम्पॅक्ट सेडान सिग्नेचर टील ब्लू आणि डेटोना ग्रे या दोन रंगांमध्ये विकली जाते. Tata Motors जोडत असलेला तिसरा रंग पर्याय मॅग्नेटिक रेड आहे जो आधीपासून नियमित टिगोरसह येतो. त्यात नवीन कलर स्कीममध्ये निळा अॅक्सेंट देखील मिळेल, जो ICE-Tigor ला Tigor EV पासून वेगळे करतो.

फीचर्सबद्दल बोलायचे झाले तर टिगोर ईव्ही आता क्रूझ कंट्रोलसह येईल. Nexon EV प्राइममध्येही हे खास फिचर्स अजून दिसणे बाकी आहे. लेदर अपहोल्स्ट्री देखील असेल, जे केबिनला प्रीमियम लुक देईल. तसेच टाटा ऑटोमॅटिक हेडलँप आणि रेन सेन्सिंग वाइपर देखील देऊ शकते. Tiago EV मल्टिपल रीजनरेशन मोडसह देखील येते, जे Tigor EV वर देखील ऑफर केले जाऊ शकते.

सध्याच्या Tigor EV मध्ये वापरलेली इलेक्ट्रिक मोटर 74.7 PS कमाल पॉवर आणि 170 Nm टॉर्क जनरेट करू शकते. यात ड्राईव्ह आणि स्पोर्ट्स असे दोन ड्रायव्हिंग मोड उपलब्ध आहेत. बॅटरी पॅकचा आकार 26 kWh आहे, तो लिक्विड-कूल्ड आणि IP67-रेट आहे. तर टिगोर ईव्ही 5.7 सेकंदात 0 ते 100 किमी प्रतितास वेग घेऊ शकते. टिगोर ईव्हीची ARAI-प्रमाणित ड्रायव्हिंग रेंज 306 किमी असून जगात, टिगोर ईव्ही सुमारे 180 ते 200 किमीची ड्रायव्हिंग रेंज देऊ शकते.

Gold-Silver Price Today सोने चांदीच्या दरात वाढ


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *