मर्सिडीजची सर्वात स्वस्त ई-कार या आठवड्यात होणार लॉन्च


वेगवान नाशिक

नवी दिल्लीः मर्सिडीज-बेंझ भारतात या आठवड्यात अधिकृतपणे आपली चौथी इलेक्ट्रिक कार, EQB, बंद करेल. जर्मन ऑटो जायंट 2 डिसेंबर रोजी लॉन्च होण्यापूर्वी मंगळवारपासून EQB इलेक्ट्रिक SUV प्रदर्शित करेल. विशेष बाब म्हणजे लॉन्च होण्यापूर्वीच EQB इलेक्ट्रिक SUV तसेच GLB चे बुकिंग भारतात 1.5 लाख रुपयांना सुरु झाले आहे.

आजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांनी पैशांवर काबू ठेवा..

तसेच EQB ची किंमत EQC पेक्षा कमी असण्याची शक्यता आहे, ज्याची किंमत 99.50 लाख रुपये (एक्स-शोरूम) आहे. लॉन्च केल्यावर, EQB इतर प्रतिस्पर्ध्यांपैकी आगामी ऑडी Q8 ई-ट्रॉनचा सामना करेल.

मर्सिडीज EQB ही भारतातील लक्झरी ईव्ही सेगमेंटमधील पहिली सात सीटर इलेक्ट्रिक कार असेल. ते भारतासाठी जर्मन कारमेकरच्या EV लाइनअपमध्ये EQC आणि EQS च्या श्रेणीत सामील होईल. तसेच भारतातील मर्सिडीजची ही सर्वात स्वस्त इलेक्ट्रिक कार असण्याचीही अपेक्षा आहे.

या बँकेच्या व्याजदरात वाढ

मर्सिडीज आधीच जागतिक बाजारपेठेत EQB विकते. हे EQB 300 आणि EQB 350 या दोन प्रकारांसह येते. EQB 300 ड्युअल-मोटर 228 hp पॉवरट्रेनमधून पॉवर मिळवते, तर उच्च प्रकारांना 292 hp ड्युअल-मोटर सेटअप मिळते. तर EQB कंपनीच्या फोर व्हील ड्राइव्ह सिस्टीमसह देण्यात आले आहे. ते सुमारे 6 सेकंदात शून्य ते 100 किमी प्रतितास वेग वाढवू शकते.
मर्सिडीजचा दावा आहे की EQB एका चार्जवर 400 किलोमीटरपेक्षा जास्त अंतर कापू शकते. या कारमध्ये 66kWh चा लिथियम-आयन बॅटरी पॅक देण्यात आला असून हा बॅटरी पॅक एसी सिस्टमवर 11 kW पर्यंत आणि DC फास्ट चार्जिंग सेटअपवर 100 kW पर्यंत चार्ज केला जाऊ शकतो.

Share Marketशेअर बाजारात पडझड, सेन्सेक्स 250 अंकांनी, तर निफ्टी ६१ अंकांनी घसरण


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *