LIC च्या या 3 योजनांमध्ये मिळणार बंपर फायदा


वेगवान नाशिक

एलआयसी पॉलिसी योजना: अनेक वेळा नोकरदार लोक आपले पैसे कुठे गुंतवायचे याबद्दल खूप गोंधळलेले असतात. तर आज आम्ही तुम्हाला एलआयसीच्या 3 विशेष योजनांबद्दल सांगणार आहोत जिथे तुम्ही पैसे गुंतवून चांगला नफा मिळवू शकता. याची  खासियत म्हणजे उत्तम परताव्यासह तुमचे पैसेही सुरक्षित आहेत.

आजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांचे परदेश प्रवासाचे स्वप्न होणार पूर्ण

LIC द्वारे ग्राहकांना जीवन उमंग पॉलिसीची सुविधा देखील दिली जाते, ज्याद्वारे तुम्ही तुमचे वृद्धापकाळ सुरक्षित करू शकता. ज्यामध्ये 3 महिने ते 55 वर्षे वयोगटातील व्यक्ती सहभागी होऊ शकते. या प्लॅनची ​​खास गोष्ट म्हणजे तुम्हाला 100 वर्षांपर्यंत कव्हरेज मिळते. तुम्ही वयाच्या 26 व्या वर्षी 4.5 लाख रुपयांचे विमा संरक्षण घेतल्यास तुम्हाला वार्षिक योजनेच्या रकमेच्या 8% रक्कम मिळेल आणि तुम्हाला 30 वर्षांसाठी प्रीमियम भरावा लागेल, तसेच 31 व्या वर्षापासून तुम्हाला 36000 रुपये मिळू लागतील.

या तारखेपासून फेसबुक प्लॅटफॉर्मवर होणार हा मोठा बदल

त्यानंतर दुसरी योजना LIC द्वारे ग्राहकांना टेक टर्म प्लॅनची ​​सुविधा देखील दिली जाते. ही एक जोखीम प्रीमियम योजना आहे, जी तुम्ही 18 वर्षे ते 65 वर्षे वयापर्यंत खरेदी करू शकता. या योजनेच्या कव्हरेजसाठी कमाल वयोमर्यादा 80 वर्षे ठेवण्यात आली आहे. तुम्ही ही योजना 10 वर्षे ते 40 वर्षांपर्यंत खरेदी करू शकता.

सरकारी रेशन घेणाऱ्यांसाठी सरकारचा नवा नियम

याशिवाय LIC ग्राहकांना जीवन लाभ पॉलिसी देखील प्रदान करते. यामध्ये किमान 2 लाख रुपयांची गुंतवणूक करणे आवश्यक आहे, तर कमाल गुंतवणुकीवर कोणतीही मर्यादा नाही. याशिवाय तुम्हाला टॅक्स बेनिफिट आणि डेथ बेनिफिटची सुविधाही मिळते. तुम्ही ही योजना 16 ते 25 वर्षांपर्यंत घेऊ शकता.

शिंदे फडणवीस सरकारकडून मविआच्या या निर्णयाला स्थगिती


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *