सरकारी रेशन घेणाऱ्यांसाठी सरकारचा नवा नियम


वेगवान नाशिक

नवी दिल्लीः जर तुमच्याकडे रेशन कार्ड असेल आणि तुम्ही सरकारकडून रेशन घेत असाल तर तुमच्यासाठी एक आनंदाची बातमी आहे. रेशन घेणार्‍या लाभार्थ्यांना लक्षात घेऊन सरकारने काही महत्त्वाचे नियम बनवले आहेत आणि त्यांचे काटेकोरपणे पालन केले जात आहे. याअंतर्गत रेशन वितरणात घोटाळा करणाऱ्या व्यापाऱ्यांना लगाम बसणार आहे.

आजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांचे परदेश प्रवासाचे स्वप्न होणार पूर्ण

तसेच, रेशनच्या वजनात अनियमितता असल्याच्या अनेक तक्रारी ग्राहकांकडून आल्या होत्या, त्यानंतर सरकारने आता रेशन दुकानांवर इलेक्ट्रॉनिक पॉइंट ऑफ सेल लावणे बंधनकारक केले आहे. त्यामुळे आता कोणताही रेशन विक्रेता इलेक्ट्रॉनिक पॉईंटशिवाय सरकारी रेशन दुकानावर रेशन विकू शकणार नाही.

ब्रेकिंग, राहुल गांधी यांना जीवे मारण्याची धमकी

तर  राष्ट्रीय अन्न सुरक्षा कायद्यांतर्गत, सरकारी रेशन घेणार्‍या लोकांना योग्य प्रमाणात रेशन मिळावे यासाठी केंद्र सरकारने इलेक्ट्रॉनिक पॉइंट ऑफ सेल शी रेशन दुकानांवर इलेक्ट्रॉनिक स्केलशी जोडले आहे. त्यामुळे रेशन दुकानांमध्ये पारदर्शकता वाढवण्याच्या उद्देशाने सरकारने हा नवा नियम लागू केला आहे.

शिंदे फडणवीस सरकारकडून मविआच्या या निर्णयाला स्थगिती

दरम्यान  केंद्र सरकारने लक्ष्य सार्वजनिक वितरण प्रणाली  चालविण्यासाठी कायद्याच्या कलम 12 अंतर्गत रेशनच्या वजनात सुधारणा केली आहे. राष्ट्रीय अन्न सुरक्षा कायदा  द्वारे, सरकार देशातील सुमारे 80 कोटी लोकांना प्रति व्यक्ती 5 किलो गहू आणि तांदूळ प्रति किलो 2 ते 3 रुपये अनुदानित दराने देत आहे.

म्युच्युअल फंडांच्या या नियमांमध्ये होणार बदल


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *