म्युच्युअल फंडांच्या या नियमांमध्ये होणार बदल


वेगवान नाशिक

नवी दिल्ली: गुंतवणुकदारांसाठी महत्वाची बातमी आहे. म्युच्युअल फंडांच्या नियमांमध्ये सुधारणा करण्यासाठी सेबीने अधिसूचना जारी केली असून म्युच्युअल फंड युनिटधारकांसाठी लाभांश हस्तांतरण आणि रिडेम्प्शन प्रक्रियेवर नवीन नियम अधिसूचित करण्यात आले आहेत. तर हे नवीन नियम १५ जानेवारी २०२३ पासून लागू होणार आहे.

आजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांचे परदेश प्रवासाचे स्वप्न होणार पूर्ण

दरम्यान याबाबत कंपन्यांना वेळोवेळी रिडेम्प्शन हस्तांतरण आणि पुनर्खरेदी प्रक्रिया करावी लागेल, ज्याचा निर्णय बोर्ड घेईल, अन्यथा कंपन्यांना युनिटधारकांना व्याज द्यावे लागेल. तसे न केल्यास कारवाई होईल. त्यामुळे रिडेम्प्शन हस्तांतरण, पुनर्खरेदी प्रक्रिया आणि लाभांशाची रक्कम ऑनलाइन भरावी लागेल. यासह सर्व व्यवहारांचे रेकॉर्ड ठेवावे लागेल.

मंत्रिमंडळ बैठकीत शिंदे-फडणवीस सरकारचे १५ महत्त्वाचे निर्णय

तसेच नवीन नियमानुसार, प्रत्येक म्युच्युअल फंड आणि मनी मॅनेजमेंट कंपनीने युनिटधारकांना लाभांश हस्तांतरित करणे आणि युनिट्सची पूर्तता करणे किंवा सेबीने निश्चित केलेल्या कालावधीत पुनर्खरेदीची रक्कम हस्तांतरित करणे आवश्यक आहे. जर रिडीम केलेली रक्कम विहित कालावधीत हस्तांतरित केली नाही तर, त्याच्याशी जोडलेल्या मालमत्ता व्यवस्थापन कंपनीला  विलंबानुसार व्याज द्यावे लागेल.

स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुकांची सुनावणी पुन्हा लांबणीवर


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *