एसटी कर्मचाऱ्यांना खूशखबर! कर्मचा-यांच्या महागाई भत्त्यात वाढ


वेगवान नाशिक

नवी दिल्लीः महाराष्ट्र सरकारने आपल्या एका विभागाशी संबंधित कर्मचाऱ्यांना खुशखबर दिली आहे. महाराष्ट्र राज्य मार्ग परिवहन महामंडळाच्या  कर्मचाऱ्यांच्या महागाई भत्त्यात ६ टक्के वाढ करण्यास सरकारने मंजुरी दिली आहे. तसेच यासोबत MSRTC कर्मचार्‍यांचा DA 34 टक्क्यांपर्यंत वाढणार आहे.

Astrologyआजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांचे आज अपूर्ण कामं होणार पूर्ण

या निर्णयावर, एमएसआरटीसीचे उपाध्यक्ष आणि व्यवस्थापकीय संचालक शेखर चन्ने म्हणाले की, सरकारने सध्याच्या 28 टक्क्यांवरून 34 टक्के डीए वाढवण्यास मान्यता दिली आहे. पगारातील या नव्या वाढीमुळे राज्याच्या मालकीच्या सार्वजनिक वाहतूक संस्थांना दरमहा १५ कोटी रुपयांचा अतिरिक्त आर्थिक बोजा सहन करावा लागणार असल्याचे त्यांनी सांगितले.

या बॅंकेकडून कर्ज घेणे होणार महाग, व्याजदरात इतक्या टक्क्यांनी वाढ

त्याचवेळी या निर्णयावर संघाचे नेते श्रीरंग बर्गे म्हणाले की, हा निर्णय चार महिन्यांपासून प्रलंबित असल्याने आपण आनंदी आहोत. तसेच एमएसआरटीसी कर्मचार्‍यांनाही महागाई भत्त्याची थकबाकी मिळायला हवी कारण राज्य सरकारने तो बराच काळ दिला नसून महामंडळाकडे 80,000 हून अधिक कर्मचारी आहेत.

त्यात गेल्या वर्षी, महामंडळाचे राज्य सरकारमध्ये विलीनीकरणासह विविध मागण्यांसाठी एमएसआरटीसी कर्मचारी पाच महिन्यांहून अधिक काळ संपावर होते. त्याच वेळी, MSRTC हे 16,000 पेक्षा जास्त बसेसच्या ताफ्यासह देशातील सर्वात मोठ्या सरकारी मालकीच्या सार्वजनिक वाहतूक उपक्रमांपैकी एक असल्याचं म्हटलं आहे.

ओबीसी आरक्षणाबाबत आज सर्वोच्च न्यायालयात होणार सुनावणी


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *