राहुल गांधींनी वीर सावरकरांवर केलेल्या त्या वक्तव्यावर फडणवीसांची जोरदार टीका


वेगवान नाशिक

मुंबईः महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी स्वातंत्र्यसैनिक व्ही डी सावरकर यांच्याबद्दल केलेल्या टिप्पणीबद्दल काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांच्यावर टीका केली आहे. ते म्हणाले की ते स्वातंत्र्यसैनिकांबद्दल “संपूर्ण खोटे बोलत” आहेत.

Astrologyआजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांचे आज अपूर्ण कामं होणार पूर्ण

भारतीय जनता पक्ष नेते म्हणाले, “काँग्रेसच्या इतर नेत्यांप्रमाणेच राहुल गांधीही दिवंगत व्ही डी सावरकर यांच्याबद्दल रोज खोटे बोलत आहेत. त्याला महाराष्ट्रातील जनता योग्य वेळी चोख प्रत्युत्तर देईल. त्यानंतर गांधींवर निशाणा साधत महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे म्हणाले की, राज्यातील जनता हिंदुत्वाच्या विचारसरणीचा अपमान सहन करणार नाही. येथील सावरकर स्मारक येथे हिंदुत्वावर आयोजित परिसंवादात शिंदे बोलत होते.

ओबीसी आरक्षणाबाबत आज सर्वोच्च न्यायालयात होणार सुनावणी

दरम्यान  माजी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांचा उल्लेख करून ते म्हणाले की, महाराष्ट्रात आदरणीय स्वातंत्र्यसैनिकांचा अपमान झाला, तर या प्रश्नावर मवाळ भूमिका घेणारे लोक आहेत. तसेच याच कार्यक्रमात शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील गटाचे लोकसभा सदस्य राहुल शेवाळे यांनी दिवंगत स्वातंत्र्यसैनिकाचा अपमान केल्याप्रकरणी राज्यात ‘भारत जोडो यात्रा’ बंद करण्याची मागणी केली आहे.

गॅस सिलिंडरच्या नियमांमध्ये मोठा बदल, ग्राहकांना मिळणार फायदा

तसेच शिंदे म्हणाले, “राज्यातील जनता सावरकरांचा अपमान कोणत्याही किंमतीत खपवून घेणार नाही.” विशेष म्हणजे आपल्या पदयात्रेदरम्यान गांधींनी मंगळवारी वाशिम जिल्ह्यात आयोजित सभेत हिंदुत्ववादी सावरकरांवर निशाणा साधला होता. ते म्हणाले होते, “सावरकर हे भाजप-आरएसएसचे प्रतीक आहेत. ते दोन-तीन वर्षे अंदमानच्या तुरुंगात राहिले. त्यामुळे भारत जोडो यात्रा’ बंद करण्याची मागणी भाजपकडून केली जात आहे.

संजय राऊतांच्या अडचणी वाढणार


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *