Stock Market: शेअर बाजारात घसरण, सेन्सेक्स ३०० अंकांच्या खाली


वेगवान नाशिक

मुंबईः  भारतीय शेअर बाजाराची आज सकाळी सुरुवात कमजोर झाली असून व्यवहार सुरू होताच सेन्सेक्स-निफ्टीची सुरूवात लाल चिन्हात झाली आहे. जागतिक बाजारात विक्रीचा परिणाम आज देशांतर्गत गुंतवणूकदारांच्या भावनेवरही दिसून आला आणि त्यांनी सुरुवातीपासूनच नफा बुक करण्यास सुरुवात केली. त्यामुळे 62 हजारांवर जाणारा सेन्सेक्स पुन्हा खाली आला तर निफ्टीही 18,400 च्या खाली घसरण झाली आहे.

आजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांना रागावर नियंत्रण ठेवण्याची गरज

आजच्या व्यवहारात बीएसईचा ३० शेअर्सचा निर्देशांक सेन्सेक्स १६४.३६ अंकांनी म्हणजेच ०.२७ टक्क्यांनी घसरून ६१,७०८.६३ वर उघडला. तर दुसरीकडे, एनएसईचा ५० शेअर्सचा निर्देशांक निफ्टी ५.१५ अंकांच्या घसरणीसह १८,३९८.२५ वर उघडला. सेन्सेक्समधील ३० समभागांपैकी १३ समभागांचे तेजीने व्यवहार होत असून १७ समभागांमध्ये घसरण होत आहे. याशिवाय निफ्टीच्या ५० पैकी २१ समभागांमध्ये तेजी दिसून येत असून २९ समभागांमध्ये घसरण नोंदवली जात आहे.

ठाकरे गटाची ती याचिका दिल्ली उच्च न्यायालयाने फेटाळली

जर आपण आजच्या व्यवसाय क्षेत्रानुसार पाहिले तर सर्वात मोठी घसरण निफ्टी तेल आणि वायू क्षेत्रात दिसून आली आहे, जी 0.5 टक्क्यांनी कमकुवत झाली आहे. एफएमसीजी आणि आर्थिक क्षेत्रातही घसरण आहे. मात्र, ऑटो, पीएसबी आणि कंझ्युमर ड्युरेबल क्षेत्रात तेजी आहे. आजच्या व्यवहारात बीएसई मिडकॅप आणि स्मॉलकॅप सुद्धा 0.22 टक्क्यांनी उसळी दाखवत आहेत.

तसेच मंगळवारच्या व्यवहारात सेन्सेक्स आणि निफ्टी मजबूत बंद झाला. ३० शेअर्सचा सेन्सेक्स २८३ अंकांच्या वाढीसह ६१,९०७ वर बंद झाला. त्याच वेळी, निफ्टी ७४ अंकांच्या वाढीसह १८,४०३ वर बंद झाला आहे.

सॅमसंगच्या 5G स्मार्टफोनच्या किंमतीत मोठी कपात


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *