Gold-Silver Price Today सोने चांदीच्या दरात वाढ


वेगवान नाशिक

नवी दिल्लीः भारतीय वायदा बाजारात आज, सोने आणि चांदी हिरव्या चिन्हात व्यवहार करत आहेत. आंतरराष्ट्रीय बाजारात आज सोन्याच्या दरात वाढ झाली असली तरी चांदीची किंमत लाल चिन्हावर आहे. मल्टी कमोडिटी एक्सचेंज वर आज सोन्याचा भाव 0.54 टक्क्यांच्या वेगाने व्यवहार करत आहे. तर काल सोन्याच्या भावात किंचित वाढ झाली होती. त्याच वेळी, MCX वर आज चांदीचा दर  0.37 टक्क्यांनी अधिक आहे.

आजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांना रागावर नियंत्रण ठेवण्याची गरज

बुधवारी फ्युचर्स मार्केटमध्ये २४ कॅरेट शुद्ध सोन्याचा भाव 53,030 रुपये प्रति 10 ग्रॅम होता, जो  285 रुपयांनी वाढला होता. तर सोन्याचा भाव आज 52,992 रुपयांवर उघडला असून  उघडल्यानंतर ते 53,047 रुपयांवर गेले. मल्टी कमोडिटी एक्स्चेंजवर आज चांदीची किंमत जास्त आहे. आज चांदीचा दर 230 रुपयांनी वाढून 61,820 रुपयांवर पोहोचला आहे. चांदीचा भाव 61,800 रुपयांवर खुला होता. एकदा किंमत 62,080 रुपयांवर गेली. पण नंतर किंमत थोडी कमी होऊन 61,820 रुपये झाली.

Stock Market: शेअर बाजारात घसरण, सेन्सेक्स ३०० अंकांच्या खाली

आंतरराष्ट्रीय बाजारात आज सोन्या-चांदीच्या किमतीत संमिश्र कल पाहायला मिळत आहे. आज जिथे सोन्याच्या दरात वाढ झाली आहे, तिथे चांदीच्या दरात घसरण झाली आहे. मंगळवारी आंतरराष्ट्रीय बाजारात सोन्या-चांदीच्या दरात वाढ झाली. सोन्याचा स्पॉट किमती आज 0.26 टक्क्यांनी वाढून $1,774.05 प्रति औंस झाला. त्याच वेळी, आंतरराष्ट्रीय बाजारात चांदीची किंमत आज 1.82 टक्क्यांनी घसरून 22.53 डॉलर प्रति औंस झाली आहे.

तसेच भारतीय सराफा बाजारातही सोन्याच्या दरात वाढ होत असून मंगळवार, 15 नोव्हेंबर रोजी सोने आणि चांदीच्या दरात मोठी उसळी दिसून आली. सोने 53,275 रुपये प्रति 10 ग्रॅमने विकले गेले. त्याचवेळी चांदीचा दरही वाढून 63,148 रुपयांवर पोहोचला आहे.

ठाकरे गटाची ती याचिका दिल्ली उच्च न्यायालयाने फेटाळली


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *