Amazon भारतात होणार बंद! शेकडो कर्मचाऱ्यांच्या नोकरीवर होणार परिणाम


वेगवान नाशिक

नवी दिल्लीः जगभरातील मोठ्या कंपन्यांमध्ये कर्मचाऱ्यांच्या छाटणीची प्रक्रिया आता वाढत आहे. ट्विटर आणि फेसबुकनंतर आता महाकाय ई-कॉमर्स कंपनी अॅमेझॉनही कर्मचाऱ्यांना कामावरून काढून टाकणार असल्याचे म्हटलं आहे. रिपोर्टनुसार, कपातीचा हा निर्णय कंपनी जागतिक स्तरावर घेईल, परंतु भारतातही अनेक कर्मचाऱ्यांना कामावरून काढून टाकले जाऊ शकते.

आजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांना रागावर नियंत्रण ठेवण्याची गरज

अॅमेझॉन ही जगातील सर्वात मोठ्या टायकूनपैकी एक जेफ बेझोस यांची कंपनी आहे. Amazon भारतात ई-कॉमर्स, Amazon वेब सर्व्हिसेस अंतर्गत डेटा सेंटर्स आणि प्राइम व्हिडिओसह अनेक व्यवसाय चालवते. मीडियाच्या रिपोर्टनुसार, अॅमेझॉनशी संबंधित सर्व कंपन्यांमध्ये काम करणाऱ्या जगभरातील सुमारे 10,000 कॉर्पोरेट आणि तंत्रज्ञानाशी संबंधित कर्मचाऱ्यांना त्यांच्या नोकऱ्या गमवाव्या लागू शकतात.

Stock Market: शेअर बाजारात घसरण, सेन्सेक्स ३०० अंकांच्या खाली

सूत्रांनी सांगितल्यानुसार, भारतातही टाळेबंदी होत असून सध्या तरी किती जणांना नोकरीवरून काढून टाकले जाणार याची चर्चा सुरू आहे. तसेच असे दिसते की ते मेटा चे मालक असलेल्या Facebook सारख्या समवयस्कांपेक्षा जास्त असू शकते. Amazon India मध्ये बंगळुरूमधील मुख्य कार्यालयांव्यतिरिक्त भारतीय शहरांमधील सहकारी ठिकाणी काम करणारे कर्मचारी देखील आहेत.

त्यामध्ये शेकडो कर्मचार्‍यांच्या नोकऱ्या, विशेषत: शेअर सेवा, बॅक-ऑफिस आणि रिटेल ऑपरेशन्समध्ये गुंतलेल्यांना धोका आहे. मात्र, अ‍ॅमेझॉन इंडियाने याबाबत अद्याप काहीही सांगितलेले नाही. सूत्रांनी सांगितले की, अॅमेझॉनने स्वीकारलेल्या जागतिक प्रक्रियेप्रमाणे ही टाळेबंदी अभियांत्रिकी आणि इतर विभागांमध्ये असेल.

पीक विमा रक्कम तात्काळ शेतकऱ्यांच्या बॅंक खात्यावर वर्ग करण्याचे निर्देश – अब्दुल सत्तार

 


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *