डॅालरच्या तुलनेत रुपयात 48 पैशांनी घसरण


वेगवान नाशिक

मुंबईः अमेरिकन चलनात झालेली सुधारणा आणि देशांतर्गत शेअर बाजारातील मंदीचा कल पाहता, आंतरबँक परकीय चलन बाजारात अमेरिकन डॉलरच्या तुलनेत रुपया  48 पैशांनी घसरून 81.26 प्रति डॅालर वर बंद झाला. सूत्रांनुसार, कच्च्या तेलाच्या वाढत्या किमतींचा व्यापाऱ्यांच्या भावनेवरही परिणाम झाल्याचे व्यापाऱ्यांनी सांगितले.

आजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांना धनलाभ होण्याची शक्यता

पीटीआयच्या नुसार, आंतरबँक परकीय चलन बाजारात रुपया 80.53 वर मजबूत ट्रेंडसह उघडला. तर व्यापारा दरम्यान रुपयाने सुरुवातीच्या नफ्याला खोडून काढले आणि शेवटी अमेरिकन चलनाच्या तुलनेत 48 पैशांनी घसरून प्रति डॉलर 81.26 वर बंद झाला. सत्राच्या तुलनेत रुपयामध्ये 48 पैशांची घसरण दर्शवत असून शुक्रवारी रुपया 62 पैशांनी सुधारून 80.78 रुपये प्रति डॉलरवर बंद झाला.

रेल्वे मंत्रालयाचा अनारक्षित तिकिटांबाबत मोठा निर्णय

बीएनपी परिबानुसार शेअरखान म्हणाले, “अमेरिकन डॉलरमधील सुधारणा आणि देशांतर्गत बाजारातील कमकुवत कल यामुळे भारतीय रुपयाची घसरण झाली आहे.

दरम्यान, जगातील 6 प्रमुख चलनांच्या तुलनेत डॉलरची कमजोरी किंवा ताकद दाखवणारा डॉलर निर्देशांक 0.59 टक्क्यांनी मजबूत होऊन 106.91 वर आला आहे. तर जागतिक तेल बेंचमार्क ब्रेंट क्रूड फ्युचर्स 0.63 टक्क्यांनी घसरून $95.93 प्रति बॅरल झाले. तर दुसरीकडे, बीएसईचा 30 समभागांचा सेन्सेक्स 170.89 अंकांच्या घसरणीसह 61,624.15 अंकांवर बंद झाला.

देशाच्या आर्थिक प्रगतीसाठी नवीन संशोधनाला चालना देणे आवश्यक- चंद्रकांत पाटील


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *