Brezza CNG लवकरच होणार लॉन्च, किंमत किती पहा


वेगवान नेटवर्क

सीएनजी प्रकारांमध्ये बलेनो आणि एक्सएल6 लाँच केल्यानंतर, मारुती सुझुकी एसयूव्हीसह आपली सीएनजी लाइनअप वाढवणार आहे. ग्रँड विटारा व्यतिरिक्त, कंपनी आता मारुती ब्रेझा एसयूव्ही सीएनजीसह लॉन्च करणार आहे. तसेच टोयोटाने यापूर्वीच CNG किटसह अर्बन क्रूझर हॅरियर लॉन्च करण्याची घोषणा केली आहे.

आजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांना प्रेमात धोका… astrology

नवीन जनरेशन ब्रेझा या वर्षाच्या सुरुवातीला 7.99 लाख रुपये (एक्स-शोरूम) च्या सुरुवातीच्या किमतीत लॉन्च करण्यात आला होता. तर हे भारतीय बाजारपेठेत Tata Nexon आणि Hyundai Venue शी स्पर्धा करते.

मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, मारुती सुझुकी सध्या उपलब्ध असलेल्या Brezza च्या सर्व प्रकारांमध्ये CNG पॉवरट्रेन ऑफर करेल, जी सध्या भारतात विकल्या जाणार्‍या सर्व CNG कारमधील पहिली आहे. यामध्ये नवीन पिढीच्या Brezza च्या LXi, VXi, ZXi आणि ZXi+ प्रकारांचा समावेश आहे. तसेच ब्रेझा सीएनजी मॉडेलमध्ये कोणतेही महत्त्वपूर्ण बदल होणार नसून फक्त मोठा बदल बूट स्पेसमध्ये असेल, जिथे एक CNG किट बसवले जाईल, ज्यामुळे SUV चे सामान क्षेत्र कमी होईल.

या शेअरने गुतवणूकदारांना एका वर्षात दिला बंपर परतावा

तसेच, CNG मोडमधील परफॉर्मन्स आउटपुट किंचित कमी असणे अपेक्षित आहे. मारुती सुझुकी ब्रेझाच्या CNG मॉडेलमध्ये पेट्रोलच्या तुलनेत मायलेज लक्षणीय वाढेल. अशी अपेक्षा आहे की Brezza CNG 30 kmph पर्यंत मायलेज मिळवू शकते, जे SUV साठी खूप चांगले आहे. तर मारुती सुझुकी येत्या काही दिवसांत औपचारिकपणे SUV लाँच करेल तेव्हाच CNG किटबद्दल अधिक माहिती कळेल. तसेच मारुती ब्रेझा सीएनजी व्हेरियंटची किंमत फक्त ९ लाख रुपयांपासून सुरू होण्याची शक्यता आहे. त्यामुळे ती बाजारात सर्वात परवडणारी CNG SUV असेल.

एलपीजी गॅस सिलिंडरच्या दराबाबत सरकारचा मोठा निर्णय


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *