या बॅंकेच्या ग्राहकांना असा मेसेज येत असेल तर सावध!


वेगवान नाशिक

मुंबईः आजकाल आपण पाहतो की प्रत्येकजण हा इंटरनेटचा वापर करताना दिसतो. कारण इंटरनेटमुळे सगळी कामे घरबसल्या करणे अगदी सोपे झाले आहे. त्यामुळे जो तो कुठलेही काम असो जसे बॅंकेचे, डॅाक्युमेंट भरण्याचे, अर्ज भरणे यासारखे अनेक कामे इंटरनेटद्वारे करत असतो. पण याचा अनेकजण चुकीचा वापर करताना दिसत आहे.

आजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांनी हितशत्रूंपासून सावधान

असाच काहीसा प्रकार SBI च्या ग्राहकांना फसविण्यासाठी  समोर आला आहे. त्यात SBI च्या अनेक ग्राहकांना मेसेज पाठवला जात असून ग्राहकांना पॅन कार्ड अपडेट करण्यास सांगितले जात आहे. तसेच एसबीआयच्या ग्राहकांची संख्या सर्वाधिक असल्याने ठगबाजांनी त्यांनाच टार्गेट केले असून सामान्य लोकांना फसवण्यासाठी असा सापळा रचतात की वापरकर्ते त्यात सहजपणे अडकले जातात.

Stock Market: शेअर बाजारात आज तेजीने सुरूवात

दरम्यान या मेसेजमध्ये असे लिहिले असते की ‘प्रिय ग्राहक, तुमचे SBI YONO खाते आज बंद झाले आहे. ताबडतोब संपर्क साधा आणि तुमचा पॅन नंबर अपडेट करा. त्यामुळे असा संदेश मिळाल्याने ग्राहक गोंधळला जाऊ शकतो आणि सहजपणे  ठगबाजांच्या जाळ्यात सापडला जातो. म्हणूनच जर तुम्हालाही  असा कोणताही  मेसेज आला तर तुम्ही सावध व्हा आणि कुठलीही माहिती शेअर करू नका.

अशा प्रकारच्या फसवणुकीबद्दल आता मोठ्या प्रमाणात जागृती झालेली दिसते. त्यामुळे बँक तसेच मोबाईल कंपन्या ग्राहकांना याबद्दल सतत सावध करीत असते, परिणामी ठगबाजांना यातून निराशा हाती लागत आहे. त्यामुळे ते नवनवीन फंडे शोधात असतात.

आधार कार्ड अपडेटसाठी सरकारी नियमांमध्ये केंद्र सरकारने केला हा बदल

 


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *