Share Market:भारतीय शेअर बाजारात घसरण, सेन्सेक्स ५०० अंकांनी तर निफ्टी 134 अंकांच्या खाली


वेगवान नाशिक
मुंबईः  जागतिक बाजारातील घसरणीचा परिणाम आज  भारतीय बाजारावर दिसून येत आहे. भारतीय शेअर बाजाराची सुरुवात आज खूपच खराब झाली असून सेन्सेक्स  500 अंकाच्या घसरणीसह 60,549 वर सुरू झाला तर निफ्टी 134 अंकाच्या घसरणीसह 18,020 वर सुरू झाला आहे. तसेच   गुंतवणूकदारांनी आज सुरुवातीपासूनच विक्री आणि नफा कमावला, त्यामुळे मोठी घसरण होणार आहे.
बाजारात आज सुरुवातीपासूनच झालेली घसरण पाहून गुंतवणूकदारही विक्रीला आले आणि नफा बुक करू लागले. त्यामुळे  थोड्या वेळाने बाजाराने थोडी सुधारणा दर्शविली आणि सकाळी 9.28 वाजता सेन्सेक्स 357 अंकांच्या घसरणीसह 60,686 वर पोहोचला, तर निफ्टी 95 अंकांनी घसरून 18,062 वर व्यवहार करत आहे.
आजच्या व्यवसायात, गुंतवणूकदारांनी टाटा मोटर्स, अॅक्सिस बँक, टेक महिंद्रा, आयशर मोटर्स आणि अल्ट्राटेक सारख्या कंपन्यांमध्ये सुरुवातीपासूनच विक्री केली आणि सतत प्रॉफिट बुकींगमुळे हे स्टॉक टॉप लूजर्सच्या श्रेणीत आले. त्यामुळे आज Cipla, Divis Labs, HUL, Bharti Airtel आणि IndusInd Bank यांसारख्या समभागांमध्ये मोठ्या प्रमाणात गुंतवणूक केल्यामुळे हे समभाग अव्वल वाढले.
व्यवसाय क्षेत्रानुसार पाहिल्यास निफ्टी फार्मा वगळता इतर सर्व क्षेत्रांमध्ये घसरण दिसून येत आहे. सर्वात मोठा तोटा निफ्टी ऑटो इंडेक्सला झाला असून तो 1 टक्क्यांहून अधिक घसरला आहे. आज निफ्टी मिडकॅप 100 आणि स्मॉलकॅप 100 मध्ये देखील 0.5 टक्क्यांनी घसरण होत आहे. तर  दुसरीकडे, जर निफ्टीने 18300 च्या वर मजबुती दाखवली तर तो 18600 पर्यंत जाऊ शकतो. आणि जर  खाली घसरला, तर पुन्हा एकदा प्रॉफिट-बुकिंग दिसू शकते.

 


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *