हर हर महादेव चित्रपट पाहण्यासाठी गेलेल्या प्रेक्षकांना मारहाण, उपमुख्यमंत्र्यांचे कारवाईचे आश्वासन


वेगवान नाशिक

मुंबई : सध्या चित्रपटसृष्टीत हर हर महादेव या ऐतिहासिक मराठी चित्रपटाबाबत वेगवेगळ्या प्रतिक्रिया ऐकायला मिळत आहे. अशातच महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी ‘हर हर महादेव’ हा ऐतिहासिक मराठी चित्रपट पाहण्यासाठी गेलेल्या प्रेक्षकांना मारहाण सहन केली जाणार नाही आणि अशा घटनांमध्ये सहभागी असलेल्यांवर कारवाई केली जाईल, असे सांगितले आहे.

आजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांनी कोणाच्या मध्ये पडू नये Todays Horoscope Marathi

दरम्यान ‘इतिहासाशी छेडछाड’ केल्याच्या आरोपावरून पुणे आणि ठाण्यात चित्रपटाचे प्रदर्शन विस्कळीत झाल्यानंतर फडणवीस यांचे वक्तव्य आले आहे. कारण पुणे शहरात, मराठा संघटनेच्या सदस्यांनी चित्रपटाच्या प्रदर्शनात व्यत्यय आणला, तर ठाण्यात राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाचे नेते आणि माजी मंत्री जितेंद्र आव्हाड यांच्या नेतृत्वाखालील कार्यकर्त्यांनी मल्टिप्लेक्समध्ये रात्री चित्रपटाचे प्रदर्शन थांबवले.

सत्तारांचे कपडे फाडणाऱ्याला 10 लाखांचं बक्षीस, राष्ट्रवादीच्या महिला नेत्याची घोषणा

त्यामुळे लोकांचा निषेध लोकशाही मार्गाने मांडता आला असता, असे फडणवीस यांनी पत्रकारांशी बोलताना सांगितले. ते म्हणाले, “सिनेमागृहात घुसून चित्रपट पाहणाऱ्यांना मारहाण करणे… खपवून घेतले जाणार नाही. तसेच कट रचणाऱ्यांवर कारवाई केली जाईल.” फडणवीस यांनी सांगितले आहे.

तसेच  लोकांना त्यांचा निषेध लोकशाही मार्गाने नोंदवण्याची मुभा आहे. मी हा चित्रपट पाहिला नाही आणि मला या वादाची माहिती नाही. त्यामुळे राष्ट्रवादीच्या आक्रमक निषेधावर प्रतिक्रिया देताना भाजपच्या महाराष्ट्र महिला आघाडीच्या प्रमुख चित्रा वाघ म्हणाल्या, आव्हाड यांना आपण आता सत्तेत नाही हे समजले नाही तर कायद्याने त्यांना याची जाणीव करून दिली पाहिजे.

मोठी बातमी! अखेर संजय राऊतांना जामीन मंजूर


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *