ट्विटरमधून काढलेल्या कर्मचाऱ्यांसाठी आनंदाची बातमी; एकाच वेळी मिळणार अनेक ऑफर्स


वेगवान नाशिक 

नवी दिल्ली:  जगातील अब्जाधीश उद्योगपती एलन मस्क यांच्या हातात ट्विटरची धुरा येताच त्यांनी आठवडाभरात कर्मचाऱ्यांना मोठ्या प्रमाणावर कामावरून काढून टाकण्यात आले. यासोबतच ट्विटर इंडियामध्येही कर्मचाऱ्यांची टाळेबंदी सुरू झाली. अशा परिस्थितीत आता कामावरून काढून टाकलेल्या कर्मचाऱ्यांसमोर मोठी संकटाची स्थिती उभी राहिली आहे.

AstroSage आजचे राशी भविष्यः या लोकांनी पैसा नाही वाचविल्यास पुढे खुप अडचणी येणार

अशातच सध्या ट्विटरमधून बाहेर काढलेले अनेक कर्मचारी नवीन नोकरीच्या शोधात आहेत. पण नोकऱ्यांमध्ये एकूणच मंदीची स्थिती असूनही मायक्रोब्लॉगिंग प्लॅटफॉर्मच्या माजी भारतीय कर्मचार्‍यांना नवीन नोकर्‍या शोधताना फारसा त्रास होणार नाही, असे अर्धा डझन भर्ती आणि कार्यकारी सर्च संस्थांना वाटते. कारण कंपनीच्या अनेक कर्मचाऱ्यांना शुक्रवारी एक ई-मेल मिळाला, ज्यामध्ये म्हटले होते की कर्मचारी ट्विटरद्वारे कामावर असतील आणि त्यांना ४ जानेवारी २०२३ पर्यंत नुकसान भरपाई दिली जाईल.

मी जर उपमुख्यमंत्री असतो तर बाहेर पडलो असतो

तर दुसरीकडे, भर्ती सेवा फर्म्सनुसार  उत्पादन विकासक/व्यवस्थापक, डेटा सायंटिस्ट, डिजिटल मार्केटिंग तज्ञ आणि UI आणि UX डिझायनर्ससह टेक टॅलेंटना जास्त मागणी आहे. तर इंटरनेट, टेक, eB2B, ग्राहक, मीडिया आणि मनोरंजन क्षेत्रातील कंपन्या या प्रतिभेला आत्मसात करण्यास तयार आहेत.

मात्र, अचानक कामावरून काढून टाकलेल्या कंपनीच्या कामावर परिणाम होत असल्याचे दिसून येत आहे. त्यामुळे  ट्विटरने काढलेल्या काही कर्मचाऱ्यांना परत बोलावण्यात आले असून त्यांना ‘चुकून’ काढून टाकण्यात आले, असा युक्तिवाद करत अशा डझनभर कर्मचाऱ्यांशी संपर्क साधला जात आहे. तसेच  ज्यांना काही दिवसांपूर्वी कंपनीतून काढून टाकण्याचे आदेश देण्यात आले होते,  त्यांना चुकून काढून टाकण्यात आले असे म्हणत त्यांना परत बोलावण्यात आले.

शिवसेना नेते अनिल परब यांची अडचण वाढणार?


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *