HDFC बँकेच्या ग्राहकांना धक्का! गृह आणि वाहन कर्जावरील व्याजदरात वाढ


वेगवान नाशिक

नवी दिल्लीः देशातील दुसऱ्या क्रमांकाची सर्वात मोठी खासगी बँक असलेल्या HDFC बँकेने प्रत्येक मुदतीसाठी कर्जावरील व्याजदरात वाढ केली आहे. त्यामुळे आता ग्राहकांना कर्ज घेणे महाग झाले आहे.

आजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांना जुन्या गुंतवणुकीतून होणार फायदा

बँकेने दिलेल्या माहितीनुसार, व्याजावरील वाढलेले दर 7 नोव्हेंबर 2022 पासून लागू झाले आहेत. यानंतर ज्या ग्राहकांनी आधीच कर्ज घेतले आहे त्यांना अधिक ईएमआय भरावा लागेल. तसेच बँकेने मार्जिनल कॉस्ट लेंडिंग रेटमध्ये वाढ केली आहे, ज्यामुळे सर्व प्रकारच्या कर्जावरील व्याजदर पूर्वीपेक्षा जास्त झाला आहे.

HDFC बँकेच्या वेबसाइटनुसार, एका रात्रीच्या कालावधीसह कर्जावरील ACLR 7.90 टक्क्यांवरून 8.20 टक्के करण्यात आला आहे. त्याचप्रमाणे, एक महिन्याच्या मुदतीच्या कर्जावरील MCLR 8.25 टक्के आणि 3 ते 6 महिन्यांच्या कर्जावरील व्याजदर 8.30 वरून 8.40 टक्के करण्यात आला आहे.

तसेच MCLR वाढल्याने मुदत कर्जावरील EMI वाढण्याची अपेक्षा आहे. बहुतेक ग्राहक कर्जे एका वर्षाच्या किरकोळ खर्चावर आधारित कर्जदरावर आधारित असतात. अशा परिस्थितीत, MCLR वाढल्यामुळे वैयक्तिक कर्ज, वाहन आणि गृह कर्ज महाग होऊ शकते.

मुकेश अंबानी विकत घेणार हि विदेशी कंपनी


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *