इलॉन मस्क पुन्हा अडचणीत! ट्विटरवरून काढून टाकलेल्या कर्मचाऱ्यांनी केला गुन्हा दाखल


वेगवान नाशिक

नवी दिल्ली. ट्विटरच्या कर्मचाऱ्यांना काढून टाकण्याच्या निर्णयाबाबत इलॉन मस्क यांना कायदेशीर आव्हानांना सामोरे जावे लागू शकते. कारण इलॉन मस्कच्या सुमारे 3,700 नोकर्‍या काढून टाकण्याच्या निर्णयाविरोधात खटला दाखल करण्यात आला आहे.

दरम्यान सॅन फ्रान्सिस्को फेडरल कोर्टात गुरुवारी वर्ग-कृती खटला दाखल करण्यात आला. आधी ट्विटरने कर्मचार्‍यांना ई-मेल पाठवून टाळेबंदीची माहिती दिली होती. मात्र याबाबत ट्विटरने कोणतीही प्रतिक्रिया दिलेली नाही. तसेच फेडरल कर्मचारी समायोजन आणि पुनर्प्रशिक्षण अधिसूचना कायदा मोठ्या कंपन्यांना कमीत कमी 60 दिवसांच्या पूर्वसूचनेशिवाय मोठ्या प्रमाणात टाळेबंदी करण्यास प्रतिबंधित करतो.

आजचे राशी भविष्यः या राशीच्या लोकांच्या जीवनात सुखाचे दिवस येणार

याबाबत तक्रार दाखल करणारे वकील शॅनन लिस-रिओर्डन म्हणाले: “कर्मचार्‍यांनी त्यांच्या हक्कांशी तडजोड करू नये आणि त्यांना स्वतःचा बचाव करण्याचे अधिकार आहेत याची जाणीव करून देण्यासाठी आम्ही आज  हा खटला दाखल केला आहे. तसेच जूनमध्ये देखील लिस-रिओर्डनने टेस्लावर खटला दाखल केला होता, तर एलोन मस्कच्या इलेक्ट्रिक कार निर्मात्याने त्यांचे कर्मचारी सुमारे 10 टक्के कमी केले होते.

तसेच इलॉन मस्कने ट्विटर विकत घेतल्यानंतर कर्मचार्‍यांच्या टाळेबंदीबाबत अटकळ होती. आता कंपनीने कर्मचाऱ्यांना गुरुवारी ई-मेलद्वारे कळवले आहे की, कर्मचाऱ्यांना टाळेबंदीबाबत माहिती देणार आहे. डिसमिस केलेल्यांना त्यांच्या वैयक्तिक ईमेलवर पुढील चरणांबद्दल सूचित केले जाईल.
याआधी इलॉन मस्कने ट्विटरचे सीईओ पराग अग्रवाल यांच्यासह अनेक उच्च व्यवस्थापन अधिकाऱ्यांना काढून टाकले आहे.

महाराष्ट्रातील प्रकल्पांवरून अजित पवारांचा शिंदे फडणवीस सरकारला टोला


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *