खुशखबर! सरकारकडून शेतक-यांना P&K खतांसाठी 51,875 कोटी रुपयांच्या अनुदानाला मंजुरी, स्वस्त दरात मिळणार खत


वेगवान नाशिक

नवी दिल्लीः सरकारने आज फॉस्फरस खत आणि पोटॅश खतांवरील नवीन पोषण-आधारित दरांना मंजुरी दिली असून आर्थिक वर्ष 2022-23 च्या दुसऱ्या सहामाहीत किंवा रब्बी हंगामात फॉस्फेटिक आणि पोटॅश खतांसाठी शेतकऱ्यांना 51,875 कोटी रुपयांचे अनुदानाला मंजूरी  दिली आहे.

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या अध्यक्षतेखालील आर्थिक घडामोडींच्या मंत्रिमंडळ समितीने  2022-23 रब्बी हंगामात P&K खतांसाठी पोषक तत्वांवर आधारित सबसिडी (NBS) दरांना मंजुरी दिली, असल्याचे अधिकृत निवेदनात म्हटले आहे. दरम्यान मोदी मंत्रिमंडळ आणि CCEA यांच्यात झालेल्या बैठकीत अनेक मोठे निर्णय घेण्यात आले असून या बैठकीत एकूण पाच महत्त्वाचे निर्णय घेण्यात आले आहेत.

astrosage आजचे राशी भविष्यः या लोकांनी काड्या करणा-यापासून सावधान

या अनुदानामध्ये एनपीकेएस असलेल्या चारही प्रकारच्या खतांसाठी वेगवेगळे दर निश्चित करण्यात आले आहेत. हे पोषक तत्वावर आधारित अनुदान असेल, म्हणजेच ही खते तयार करण्यासाठी लागणार्‍या पोषक घटकांसाठी सरकार अनुदान देईल. त्यात CCEA ने नायट्रोजन (N) साठी प्रति किलो 98.02 रुपये, फॉस्फरस (P) साठी 66.93 रुपये प्रति किलो, पोटॅश (K) साठी 23.65 रुपये प्रति किलो आणि सल्फर (S) साठी 6.12 रुपये प्रति किलो अनुदान मंजूर केले आहे.

संभाजी भिडे घेणार एकनाथ शिंदेंची भेट

तसेच NBS रबी-2022 मध्ये मंत्रिमंडळाने मंजूर केलेले अनुदान (1 ऑक्टोबर 2022 ते 31 मार्च 2023 पर्यंत) रुपये 51,875 कोटी असेल, ज्यामध्ये मालवाहतूक अनुदानाद्वारे स्वदेशी खते (SSP) साठी समर्थन समाविष्ट आहे, असे निवेदनात म्हटले आहे. त्यानंतर मंत्रिमंडळाच्या बैठकीत साखर क्षेत्राबाबत सरकारने दुसरा निर्णय घेतला आहे. या निर्णयात सरकारने चिनी कंपन्यांकडून इथेनॉल खरेदी करणाऱ्या तेल कंपन्यांच्या दरात वाढ करण्याचा निर्णय घेतला आहे.

आता होणार वर्षातून चार वेळा मतदार नोंदणी

 

 

 

 


Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *